Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซวย พัดลมการ์ดจอหัก ทำไงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซวย พัดลมการ์ดจอหัก ทำไงดี

การ์ดจอ Forsa, 8500GT ประกัน LifeTime ครับ..
    แต่พัดลมดันแตกหักไป 1 ใบ
    กลัวว่าส่งเครมแล้ว มันจะไม่เครมให้

ตัวการ์ดมันร้อนจนเสียไปแล้ว 1 รอบ
    ก็เลยสับเปลี่ยนกับอีกตัวนึง (มีหลายตัวรุ่นเดียวกัน)
    เปลี่ยนเอาพัดลมปกติ ใส่เข้าไปแล้วส่งเครม
    ก็ได้กลับมาโอเค แต่ก็ยังเหลือพัดลมที่แตกอยู่ ไม่รู้จะทำอะไรดี

ไม่น่าจะเคลมได้ สินค้าชำรุดแบบนั้นนะ

Comment

ลองคุยกับประกันดูครับ อาจจะเครมได้แต่เสียเงินหน่อยเปล๊ยนซิ้งค์พัดลม

Comment

อ่านแล้ว งง ครับ

สรุปแล้ว เคลมได้กลับมาแล้ว แต่เหลือพัดลมที่แตกไม่รู้จะเอาไปทำอะไร หรือว่ายังไงครับ

sigpic

Comment

คือ ผมมี Forsa 8500GT หลายตัวครับ
          แล้วมีตัวนึง พัดลมหักไป 1 ใบ แล้วการ์ดก็เลยร้อนจนเน่าไปด้วย

ทีนี้ผมกลัวว่า ถ้าส่งไปเครม จะเครมไม่ได้
          ก็เลยจัดการสลับพัดลม เอาพัดลมที่หักออกไป
          แล้วเอาพัดลมที่ดีๆอยู่ จากการ์ดอีกใบมาใส่แทน แล้วส่งเครม
          ก็เครมได้ (ก็คือ เครมเฉพาะการ์ดที่เน่า ไม่ส่งพัดลมที่หักไป)

สรุปก็คือ ตอนนี้ การ์ดที่เน่า ก็ได้เครมกลับมาแล้ว
          พัดลมที่ติดมา ก็สลับกลับไปใส่การ์ดตัวเดิม
          ดังนั้น การ์ดที่เน่ามันก็เลยไม่มีพัดลมใส่ มีก็แต่ตัวที่มันหักเหลืออยู่

ไม่รู้จะทำยังไงดี

Comment

ซื้อพัดลมมาใส่ใหม่ไงคับ -..-

Comment

Originally posted by merlix View Post
              ซื้อพัดลมมาใส่ใหม่ไงคับ -..-

Comment

เปลี่ยนซิ้งอย่างเดียวครับ เครมไม่ได้

Comment

^
                  ^
                  ^ตามด้านบนคับ

Comment

ลองเอาไปเครมก่อนครับ เคยเครม hdd ทำตกจนมุมแตก ตอนไปเครมเขาบอกว่าทำตกแตกเลย ผมบอกครับย้ายห้องแล้วตก เขาเลยส่งเครมแต่ถ้าเสียเงินเพิ่มจะแจ้งอีกที่ สรุปเครมให้ฟรีไม่เสียเงินDCOMถ้าจำไม่ผิด

Comment

Working...
                    X