overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 24

Thread: มาดริฟต์ Need for Speed™ Carbon กันเถอะครับหนุกๆ

OverclockZone Member msconfig's Avatar

Default มาดริฟต์ Need for Speed™ Carbon กันเถอะครับหนุกๆ

พอดีเห็นฝรั่งดริฟต์กันใน Youtube ก็เลยหัดดริฟต์ลองดูคงจะสนุกดี

เข้าเกมส์แล้วเลือกโหมดดริฟต์ทั้งหมด 21 สนามแนะนำสนามที่ 7 ครับดริฟต์มันมาก

ดริฟได้เท่าไรมาโชว์กันเลยครับ

Last edited by msconfig; 8 Jan 2009 at 23:09:27.

OverclockZone Member ploynut's Avatar
    ซื้อง่าย-ขายยาก

ดริฟต์มันอย่าบอกใคร

OverclockZone Member immortalpao's Avatar

ช่ายเลย

OverclockZone Member Godstep's Avatar

ลองดริฟ GRID ดูมั่งสิครับ

OverclockZone Member msconfig's Avatar

Quote Originally Posted by Godstep View Post
    ลองดริฟ GRID ดูมั่งสิครับ
    เคยลองดูแล้วขยับทีชนข้างทางดับคาที่เลย

OverclockZone Member yod488's Avatar

GRID ผมว่าดริฟยาก -*-

OverclockZone Member ARM sk's Avatar

Quote Originally Posted by yod488 View Post
    GRID ผมว่าดริฟยาก -*-
    แต่สมจริงและ โคดมันเลยล่ะผมว่า

ตอนนี้ยังไม่มีเกมใดเทียบได้เลยน่ะ

OverclockZone Member rhythm158's Avatar
    OVERCLOCK SOCITY

NFS Carbon ดริฟท์ลงเขามันส์มากครับผมชอบมากๆ

แต่ว่ายังไม่สมจริงเท่า GRID อิอิ

OverclockZone Member Yakuza_ขาลีบ's Avatar
    เฮือนข่อยยู่สกล

ได้แค่นี้เองคับ

[IMG][/IMG]

OverclockZone Member

บางครั้งสมจริงเกิน มันก็เล่นยากไป

GRID ผมว่ายากกว่าCarbonนิดหน่อยเองนะ แต่มันมันส์มากๆ คนที่ชอบเล่นเกมรถแข่งผมว่าน่าจะดูง่ายนะครับ

ส่ายซ้าย ส่ายขวา ดริฟท์ก็สวย มันส์ก็มันส์

OverclockZone Member SIDEWAY's Avatar

เคยดูคลิปของฝรั่งอ่ะครับ ใช้จอยพวงมาลัยของLogitech G25 อ่ะครับ โห!!!

มันเทพจริงๆ อย่างกะขับรถจริงๆเลยอ่ะ

OverclockZone Member neotonight's Avatar

Grid ใช้ ครัชไม่ได้ เซงมาก ถ้าได้ มันคงเป็นที่1 จิงๆ

OverclockZone Member lampofgod's Avatar

ใน youtube เมืองนอกอ่ะได้ 7 ล้าน บ้าดีจริง

OverclockZone Member i am art's Avatar

เห็นด้วยอีกคน Grid มันมากครับ

ภาพก็สวย

ถ้าจะกลับไปเล่น carbon คงจะยากแล้วครับเพราะ กำลังสนุกกับ Grid ทีเดียวครับ (มีอะไรที่เหมือนจะดีกว่าในความรู้สึกเรา)

ตอนแรกใช้joypad ก็พอดริ๊ฟได้ครับ แต้มไม่ถึงล้านได้หกเจ็ดแสนก็ดีใจมากแล้ว

ลองซื้อ logitech momo มาลองดู เพราะเกมส์ Grid นี่แหล่ะ (เล่น NFS มาหลายภาค แต่ว่า Grid ทำให้อยากได้เจ้าอุปกรณ์ชิ้นนี้ทันทีครับ)

แค่ขับให้ได้ก็จะแย่แล้วครับ เพราะไม่ชิน ต้องปิด forcefeedback ไว้ไม่ให้มันสั่นไม่งั้นคอนโทรลลำบาก

หลังๆ เปิดหมด 100% จากที่ดริ๊ฟไม่ได้ กลายเป็นว่า เจ้าระบบ forcefeedback ที่ว่านี่ มันเริ่มไม่พอ แต่ก็ดีที่พึ่งมาทำได้ในระดับ 100M ขึ้นก็เพราะมีเจ้านี่แหล่ะครับ เพราะมันจับอาการของรถในเกมส์ได้ง่ายกว่าว่ามันเข้าโค้งหนักไปแรงไปจนจะหลุดหรือเปล่า ประมาณนี้ครับ วิ่งตามแทรกก็ ช่วยได้เยอะครับ

หลังๆนี่ก็ยังขับได้ไม่ดีหรอกครับ แต่เริ่มอยากได้ G25... เฮ้อ

แผ่น carbon ไม่รู้อยู่ไหนแล้วเหมือนกันครับ แต่ว่าขับลงเขาก็สนุกจริงๆครับ

และสุดท้าย เพราะ Grid อีกนั่นแหล่ะ ถึงต้องทำเจ้านี้มาอีกครับ... ก็ช่วยได้เยอะครับ สนุกขึ้นกว่าเมื่อก่อนเยอะเลยขับรถที่บ้านเนี่ย ถึงแม้มันจะแบบบ้านๆก็ตามนะครับแต่ก็พอใช้ได้ครับ
    ส่วน joypad นี่ก็ใช้เล่น NFS มาตั้งแต่ NFSUG ใช้จอยนี้ก็เล่นสนุกดีครับ
    เห็นว่า ใช้จอยของ Xbox นี่ก็ ใช่เล่นก็ดีนะครับ แต่ยังไม่ได้ลองเหมือนกันครับ
    Last edited by Leim; 15 Mar 2009 at 02:01:56.

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

ไม่ได้เล่นนานละครับ

ได้แค่นี้แหละครับ...
    Last edited by XP_armor; 8 May 2009 at 21:55:29.

OverclockZone Member Master New Era's Avatar

เล่นแต่ Grid อ่ะครับ

คะแนน 2 เกมส์ คนละเรื่องกันเลย เหอๆ - -

Carbon ผมว่า ดริฟ ไม่สนุก อะ มันมี Assist ช่วยเยอะเกินไป
    แค่ดริฟแล้วเพิ่มมุมลดมุม อยากให้มันอยู่มุมเดิมก็ค้างไว้งั้นอ่ะ ไม่ต้องบังคับ
    อยากเพิ่มมุมหน่อยก็กดเลี้ยวเข้าไปหน่อย อยากให้มุมน้อยหน่อยก็กดดึงรถคลิกเดียวก็อยู่ละ
    ถ้า NFS ผมว่าดริฟแบบ NFS Underground 1,2 ยังมันส์กว่าเลยอะ

แต่ว่ายังไงก็สู้ GRID ไม่ได้อยู่ดี ดริฟท์มันส์มากๆ เรื่องควันนี่ไม่ต้องพูด สวยกว่าเยอะ
    การบังคับก็สนุกด้วย เบรคมือ คันเร่ง พร้อมต้องคอยดึงรถไปด้วย ลองดริฟท์แบบปิด Assist ดูมันมันส์มาก
    ต้องคอยบังคับคันเร่ง+ดึงไปด้วย สนุกมากๆ

OverclockZone Member kk's Avatar
    บางมด จอมทอง พุทธบูชา

เอาไปเทียบบ้าง

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks