คือว่าเป็นปัญหาที่ค่อนข้างจาพื้นฐานมากเลยอ่าคับ(แต่ว่าผมทำไม่เป็นอ่าTT)
จุดประสงค์คือผมต้องการจะเล่นเกมแลนกะน้อง 2 เครื่องอ่าคับแล้วทีนี้ไม่แน่ใจว่า
โมเด็มอินเตอร์เน็ตที่บ้านมันมี 4 port lanกะเลยคิดว่ามันน่าจาใช้ต่อแทนHubได้ด้วย
กะเลยจัดการต่อเส็ดสรรพจนเครื่องน้องกะเครื่องผม connect เข้ากับตัวโมเด็มได้แล้ว
แต่มานติดที่ว่าผมเซ็ทตั้งค่าที่จาให้ ทั้ง 2 เครื่องมองเห็นกันไม่ได้อ่าคับไม่รู้ทำไง
ทำๆไปมันกะมีขึ้นมาบอกว่าให้เราใส่แผ่นดิสก์ของระบบ networkอะไรซักอย่างอ่า
คืออยากรู้ว่ามันต้องใช้ด้วยหรอ - - หาซื้อได้ทีไหนถ้าต้องใช้ TT
แบบว่าตอนแรกไม่คิดว่ามันจายากแบบนี้อ่า
รบกวนผู้รู้บอกหน่อยนะคับ ขอบคุนล่วงหน้าคับ