Announcement

Collapse
No announcement yet.

เด็กยโสธรหัดแต่งเคสคับ(ละอ่อนอยู่เลย)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by edd View Post
    หลอดUv 2 หลอดนั้นไม่มีความหมายเลยครับไม่มีอะไรสะท้อนมันเลย ต้องหาขอแต่งที่สะท้อน uv อีกนิดจะแจ่มมากกว่านี้ฮ่ะ

เหนด้วยอย่างยิ่ง

แต่งามดีครับภาพมึดดี

Comment

ของแต่งพวก พัดลม หรือ อะไรที่สะท้อนยูวีทำเองได้ไม่ยากคับ

แต่ต้องเป็น ของที่มีพื้นสีขาว มันจะสวย แระัสีออกได้ดีมากๆ ถ้ามีพื้นสีอื่นไม่แนะนำ มันจะไม่สวย

เพียงแค่นำ สีสะท้อนแสง ที่เด็กแว้นใน กทม. มันเอามาพ่นล้อให้เสี่ยวๆ

แนะนำ สีเขียว สีส้ม สีชมพู สีเหลืองออกเขียวๆ (สีส้มกะสีเขียวสะท้อนเจ็บสุดคับ ถ้าเจอะยูวีสีม่วง)

เอามาพ่นพัดลม สีใสๆ หรือว่าอะไีรที่อยากให้สะท้อนยูวี ก็ไ ด้เรยคับ

ระวังนะ เด๋วมันจะเลอะเทะ
      Last edited by golfgolfgolf; 2 Jan 2009, 10:29:08.

Comment

ขอบคุณคับ

ผมก้อคิดๆอยู่เหมือนกันคับว่าจะหาอะไรที่เปง แบบสะท้อน UV มาใส่ดี สาย SATA UV ก้อเส้นละ 100+

ใครรู้จักอุปกรณ์สะท้อน UV แนะนำบ้างนะคับ ผมคิดได้ตอนนี้คือพวก สายถัก UV กะสาย SATA UV

คงต้องเก็บเงินอีกยาว ตอนนี้ขอเก็บเอาพัดลมเป่า CPU ก่อนเอิ๊กๆ

พัดลมเก่าไม่สวยเลย อ่อ ลืมทำฝาข้าง อะคริลิคมาใส่ ถ้าทำเสร็จแล้วจะเอารูปมาลงเพิ่มคับ
        Last edited by kensonicza; 2 Jan 2009, 10:32:16.

Comment

คนบ้านเดียวกัน มาให้กำลังใจสู้ต่อไปนะท่าน สวยแล้วแต่ถ้าเพิ่มอะไรที่สะท้อนยูวีอีกซักหน่อยล่ะก้อ แหล่ม...( ผมอยู่ อ.กุดชุม )

Comment

จัดสายสวยดีครับ^^

Comment

สวยดีครับ...*-*-*-*-*-*-*-

Comment

Working...
              X