Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ลำโพง XF5 + 2ZS แต่ต่อไม่เป็นครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ลำโพง XF5 + 2ZS แต่ต่อไม่เป็นครับ

คือเพิ่งได้ 2ZS มา แต่ไม่รู้เสียบเข้ารู้ไหนครับ

รูกลมที่การด์มันมีตั้งหลายรู คือผมไม่มีความรู้เลย

อยากถามว่า ผมต้องมีสายอะไรเพิ่มบางครับ หรือต้องต่อยังไง

ผมซื้อมาจากตลาด 1700 บาท มีการ์ด+แผ่นไดเวอร์มาให้

ผมลงไดเวอร์แล้ว ใช้วินxp

ก่อนหน้านี้ใช้ SB0100 ก็เสียบเข้ารูดำใช้งานได้ปกติ

แต่พอมา 2zs มีหลายรู และหลายแจ๊คมากเลยครับ ก็เลยงง

ผมยังไม่รู้เลยว่า 2ZS มันเทพกว่า SB0100 ตรงไหนบ้าง

กลัวใช้แล้วไม่คุ้มกับเงิน 1700 บาทครับ

เปลี่ยนทุกรูแล้วก็ยังไม่เสียงเลยคร้าบ จะได้ฟังมั๊ยเนี๊ย

Comment

ตั้งเป็น digital output อยู่รึเปล่าครับเสียงเลยไม่ออก
      Attached Files

Comment

แล้วก็รูที่เสียบ
        Attached Files

Comment

ดูที่นี่ก่อน

ว่าออกตรงกับที่เราจะให้ออกไหม

sound device
          แต่ ถ้าให้ดี ถ้า มีsound on borad ก็ให้ปิดซะ
          Last edited by rat33; 1 Jan 2009, 13:04:38.

Comment

Working...
          X