Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง Ultra Extreme กับ True Black ประสิทธิภาพดูดความร้อนต่างกันไหม ผมควรซื้ออันไหน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง Ultra Extreme กับ True Black ประสิทธิภาพดูดความร้อนต่างกันไหม ผมควรซื้ออันไหน

ระหว่าง Ultra Extreme กับ True Black ประสิทธิภาพดูดความร้อนต่างกันไหม ผมควรซื้ออันไหน

แล้วถ้าใช้ไปนานๆๆ True Black มันจะลอกไหมอะครับ เมื่อมันร้อนมากๆๆๆ ช่วยหน่อยนะครับ

ผมจะซื้อแล้ว แนะนำพัดลมด้วยนะครับ เอาเงียบ เย็น ครับ ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณมากๆๆครับ

ถ้าติดพัดลมสองตัวถึงจะแตกต่างกัน โดยที่มีแต่ทรูแบล็คเท่านั้นที่ติดพัดลมได้สองตัวก็จะเย็นกว่า
    แต่ถ้าติดพัดลมตัวเดียวก็เหมือนๆกันครับ

ทรูแบล็คหน้าสัมผัสลอกครับ เห็นมีหลายคนแล้วที่ลอกมา ลอกแน่นอนครับ

พัดลมหาซื้อได้จากห้อง it market เป็นมือหนึ่งเลย เย็นเงียบแรงลมเยอะมีแนะนำสองตัว
    1.CoolerMaster 90 CFM Blue http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=359955
    2.พัดลมของแมงป่องแดง http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=357194

ปล.พัดลมตัวแรกน่าจะแรงกว่าและราคาถูกกว่า แต่ข้อเสียใช้ไปสักพักไฟมันจะไม่ติดล่ะ
    ของผมไฟดับหมดแล้วตอนนี้ ตัวที่สองผมว่าสวยกว่าแต่ยังไม่เคยลอง

Comment

ใช้กะAMDป่าวอ่า ถ้าใช้พัดลมมันวางบนTrue120ได้อีกตัวอ่ะ วางเฉยๆ ไม่หล่นหรอก ถ้าintel พัดลมสองตัวก็ต้อง True blackละล่ะ

Comment

tb สวย ผมใช้อยู่ครับ กับพัดลม 2 ตัว

Comment

ไม่ลอกไม่ดำไม่ใช่tureblack
          ลอกง่ายมากยิ่งถ้าแกะแงะออกมาปล่อยยิ่งลอกเยอะเวลาติดตั้งหน้าสัมผัมไปถูไถซีพียู

Comment

ไม่ชอบทรูแบล็ค ตรงส่วนที่เป็นสีเคลือบมันกระเทาะออก แล้วจะดูทุเรศไปเลย ตรงขอบๆฟินที่โดนลมเป่าก็เป็น

อีกอย่างความเชื่อส่วนตัวคิดว่า Ultra120ex ผิวมันเป็นอลูมิเนียมล้วนๆ น่าจะถ่ายเทความร้อนได้ดีกว่า

การที่โดนเคลือบผิวเอาไว้แบบของทรูแบล็คอ่านะ

Comment

Originally posted by WatZp View Post
              ใช้กะAMDป่าวอ่า ถ้าใช้พัดลมมันวางบนTrue120ได้อีกตัวอ่ะ วางเฉยๆ ไม่หล่นหรอก ถ้าintel พัดลมสองตัวก็ต้อง True blackละล่ะ
              ใช่ครับ เอามาต่อ เครื่องที่บ้้าน AMD Quad 9950

Comment

แล้ว พัดลม ถ้าไปพันทิพย์ พอจะมีร้านไหนขายบ้างครับ พวกร้าน TK Jedi Busitek มีไหมอ่ะครับ แล้วพัลม CPU กับพัดลม Case มันใส่ด้วยกันได้ไหม ขอบคุณมากครับ

Comment

U120Ex เท่านั้นครับ ^^ สาวกตัวจริง ใช้มาโคตรนานเลย

Comment

Working...
                  X