Announcement

Collapse
No announcement yet.

อย่าด่าผมนะครับ ผมไม่รู้ ขอถามไรหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อย่าด่าผมนะครับ ผมไม่รู้ ขอถามไรหน่อยครับ

PSU คือ อะไรอ่ะครับ แล้วถ้าจะเช็คไอตัวนี้ต้องทำไงอ่ะ

ผล.ผมไม่ค่อยรู้เรื่องคอมครับ โทดที

PSU ก็คือ Power Supply น่ะครับ เป็นตัวจ่ายไฟน่ะครับ ถ้าจะเช็ค ก็ลองเปิดฝาเครื่องดูครับ จะมีระบุกำลังจ่ายไฟครับ

Comment

Power Supply Unit จะเป็นหม้อแปลง จากไฟบ้าน 220V เป็นไฟที่ใช้ในคอมพ์ 12V 5V 3.3V ค่ะ
      จะจ่ายได้กี่วัตต์ก็ขึ้นอยู่กับประสิทธิภาพของ PSU แล้วล่ะค่ะ

Comment

ผู้ไม่รู้ยอมไม่ผิด
        ตามด้านบนเลย
        PSU = Power Supply Unit = ตัวจ่ายไฟให้คอมฯ
        UPS = Uninterruptible Power Suppy = ตัวสำรองไฟหรือจ่ายไฟ (ให้ PSU อีกที) เมื่อไฟบ้านดับ

Comment

ผู้ไม่รู้ เเล้วรู้จักถาม คือผู้ถ่อมตนครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ถ้าเป็นผม กดหาในกูเกิ้ลดูคงได้คำตอบไปนานแล้วครับ ดูไปเหมือนแกล้งถามเลย อิอิ

Comment

เพราะเค้าอาจจะไว้ใจคนไทยด้วยกันไง
                อิอิ

Comment

ไม่รู้ ไม่ผิดครับ
                  แต่น่าติ ตรงที่ (จับใด้ว่า) ไม่อ่านกระทู้อื่นๆเลย แล้วมาตั้งกระทู้ถามเอาเฉยๆ
                  การหาคำตอบที่ดี คือการที่เราไปหาคำตอบเองครับ อย่าคอยให้คำตอบมาหาเราเอง

Comment

psu คืออุปกรณ์ไฟฟ้าที่ทำให้เราเกิดกิเลส อยากอัพเกรดการ์ดจอครับ

1:สเปคนี้ psu กี่วัตต์ดี
                    2:น่าจะ 450 วัตต์ แต่ซื้อเผื่อ 550 วัตต์ไปเลย (เผื่ออนาคตอัพเกรด)

และแล้ว นาย 1 ก็ไปอัพเกรดการ์ดจอเพิ่ม ด้วยเหตุผลเพียงเพราะว่า psu รับได้

Comment

ไม่ ต้อง กัว ครับ ผม ชอบ ครับ

Comment

http://www.psu.ac.th/

Comment

Originally posted by s4410020 View Post

Comment

ครับ จะหาความรู้ ก็ต้องกล้าครับ ไม่มีใครว่าหรอกครับ ทุกๆคนเต็มใจจะแบ่งบันสิ่งดีๆ ให้กันครับ

Comment

Originally posted by s4410020 View Post
                              กระจ่างเลย 5 5 5

Comment

Working...
                              X