Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยผมด้วย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยผมด้วย

ผมเคยทำการโอเวอร์คล้อกเอาไว้แล้วครับ 375*8=3.0 แต่คนเข้าไปเล่นเครื่องผมทำไห้ทุกค่าที่ตั้งไว้หายหมดคือกลับสู่สภาพเดิม ผมก็เลยเข้าไปโอเวอร์คล้อกซีพียูใหม่แต่ปรากฏว่าไม่สามารถทำการโอเวอร์ได้ครับ คือว่าเปลี่ยนตัวคูณไม่ได้ครับ
    P5KPL
    E 8200

BIOS อาจจะเอ๋อ/รวน
    ลองแฟลช BIOS เวอร์ชั่นอื่น ดู เผื่อจะหาย

Comment

ย่างอื่นทำได้หมดครับ ยกเว้นเปลี่ยนตัวคูณซีพียูครับ ผมเป็นคนชอบคล้อกครับเซ็งเลย

Comment

ตอนบู้ตเครื่องมันขึ้นแบบนี้ครับช่วยชี้แจงหน่อยครับ

Comment

กด F1 เข้าไปเซ็ทใหม่

Comment

เข้าไปแล้วแต่คล้กไม่ได้ครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
              BIOS อาจจะเอ๋อ/รวน
              ลองแฟลช BIOS เวอร์ชั่นอื่น ดู เผื่อจะหาย
              แฟลชจาก 603 เป็น 703 ได้แล้วครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
              X