Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDD อ่าน บันทึกข้อมูลช้ามากครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDD อ่าน บันทึกข้อมูลช้ามากครับ

ลอง Format ทั้งสอง Drive แล้วลง Windows ใหม่ก็ไม่หาย ตอนแรกใช้ๆ อยู่เครื่องมันอืดนึกว่าโดนไวรัส แต่พอลง Windows ตอน Copy ข้อมูลมันช้ามากเลยครับ เกิดจากอะไรครับ

เทสความเร็วดู ว่าปกติใหม (เช็ค bad ด้วย)

HD Tune

Comment

ลองเปลี่ยนสายดูนะครับถ้าเปลี่ยนเเล้วไม่หาย
      ลองใช้โปรเเกรมอย่างท่านข้างบนบอก

PSU กี่วัตต์ครับ

Comment

ถ้าเขียนไฟล์อ่านไฟล์แล้ว CPU Use 100% ด้วย เอา HDD ไปเคลมเลยครับ อาการนี้ผมเคยเจอ ^^

Comment

asta 1 ใช้กับ sast2 ไม่ได้นะจะ

Comment

Working...
          X