Announcement

Collapse
No announcement yet.

Prince of Persia ครับ เก็บแสงไม่ผ่าน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Prince of Persia ครับ เก็บแสงไม่ผ่าน

ตามรูปอะครับ คือ ไม่รู้จะไปเก็บยังไง ตอนนี้ผมเก็บได้ 41 อันละ มันบอก ต้องการ 45 แล้วอีก 4 อันในรูป ไม่รุ้ จะไปเก็บยังไงอ่ะครับ
    ช่วยทีนะครับ
    ขอบคุณครับ
    Attached Files

ต้องมีพลัง สีแดงก่อน ไปด่านอื่นก่อนครับแล้วค่อยกลับมาเอาใหม่ (ไอ้สัญลักษณ์วงกลมสีแดงนั่นแหละ)

Comment

จุดเด่นของเกมอยู่ที่แสงน่ะหรือ เห้อ

Comment

จุดเด่นมันคือการเดินทางไปจุดต่างๆเช่นไปหาบอสก็ต้องใช้สมองคิดว่าต้องเดินยังไงจะผ่านสิ่งกีดขวางหรือกลไกที่ต้องแก้ ไม่ใช่แสงครับ

Comment

เป็นเกมส์หนึ่งที่ฉากสวยงามดีครับลายเส้นการ์ตูนแนวนี้ไม่ค่อยมีให้เห็นเท่าไร

Comment

อ่อ ต้อง ไป ด่าน อื่นก่อนใช่ป่ะครับ
            พอดีลองเดินเล่นไปดูละ แต่ คิดว่ามันล๊อค เพราะเก็บแสงไม่ครบ
            แต่ยังไง เด๋วลองเล่นดูครับ
            ขอบคุณมากครับ

Comment

ก็ไปเก็บจากแผนที่ไหนก็ได้ครับ ที่มันมีให้เก็บ ยังไงก็เก็บได้พออยู่แล้ว (ยกเว้นจะเก็บให้ครบทุกชิ้น)

Comment

เหลือ 4 อันนี้เหมือนกันคับ

หาตั้งนาน หาทางไปไม่ได้ เลยออกมานั่งหาวิธีในเนต อิอิ

Comment

เล่นผ่านๆไปก่อนครับ 4ด่านแรก ไม่ลอคนะครับ ลูกแสงๆ มีให้เก็บเกือบ 200ลูกเลยใน 4 ด่านแรก ยังไงก็ผ่าน เพราะ เดียวก็ต้องย้อนมาเก็บอยู่ดี แต่ต้องได้พลังต่างๆมาก่อน เช่น บิน.. จะเก็บบางลูกได้

Comment

Working...
                  X