Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง SoundCard Audigy 2 ZS ใช้ร่วมกับ ลำโพง ECAN รุ้น A200 เสียงเบสไม่ออกครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่อง SoundCard Audigy 2 ZS ใช้ร่วมกับ ลำโพง ECAN รุ้น A200 เสียงเบสไม่ออกครับ

สอบถามเรื่อง SoundCard Audigy 2 ZS ใช้ร่วมกับ ลำโพง ECAN รุ้น A200 ต่อแบบ 5.1 ครับ
    หลังจากที่ต่อลำโพงเข้ากะ SoundCard เข้ากับลำโพงแล้วลงไดเวอที่แถมมากับ Soundcard ต่อสายทั้งหมด 3 เส้น สายเข้า2 ออก1 เวลาเปิดเพลง เสียงเบสไม่ออกครับ แต่เวลาเช็คระบบ 5.1 เสียงลำโพงออกทุกตัวครับ ข้อสังเกตุครับเวลาเปิดโปรแกรม jed Audio เสียงออกครบ แต่เอาแผ่นเพลงAudio เสียงเบสไม่ออกอีกครับ ถ้าเอาโปรแกรม วินโด้มีเดียเพลเยอร์หรือ เพาเวอร์DVD และโปรแกรมมีเดียตัวอื่นยิ่งแล้วใหญ่ ไม่มีเสียงเบสออกเลยครับ

ท่านผู้รู้ช่วยทีครับ ว่าควรจะแก้ไขอย่างไรครับ

ขอบคุณผู้รู้ล่วงหน้าครับ

ต่อแบบ 5.1 ต้องหา function bass redirect ให้เจอนะคะ ไม่งั้นซับจะไม่มีเสียง และถ้าหันตู้ซับเข้าตัว สายสัญญาณ จะสลับกันซ้ายขวา นะคะ อย่าลืมกลับให้หมดก่อนนะ

Comment

Originally posted by mmilin View Post
      ต่อแบบ 5.1 ต้องหา function bass redirect ให้เจอนะคะ ไม่งั้นซับจะไม่มีเสียง และถ้าหันตู้ซับเข้าตัว สายสัญญาณ จะสลับกันซ้ายขวา นะคะ อย่าลืมกลับให้หมดก่อนนะ
      เจอแล้วครับแล้วลองปรับแล้วเสียงเบสออกแล้วครับ

ขอบคุณครับที่ช่วยแนะนำมาครับ
      Last edited by BeeBe; 2 Jan 2009, 16:04:07.

Comment

Working...
      X