Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยาก OC เป็น ใครช่วยผมทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยาก OC เป็น ใครช่วยผมทีครับ

อยากทำเป็นมากๆครับฉลองปีใหม่

ทำไงครับ เอาแบบพื้นฐานเลยนะผมมีคอม
    P4 519k + scythe ninja 2
    RC410-M REV 1.01
    เดิมๆอุณหภูมิอยู่ที่ 52-53 องศา(SpeedFan)
    อยากลอง OC ทำไงมั่งครับ เสต็ปบายเสต็ปเลยนะครับ

เมนบอร์ดยี่ห้อ / รุ่น อะไร
    เข้าไป BIOS เพิ่มบัส CPU ได้เลย

Comment

เป็นแบรนด์ของ HP อายุราวๆ 4 ปี

ไปเพิ่มไง ทำไม่เป็นครับ ที่เข้ามาเพราะไม่รุ้จะเข้าไปตรงไหนของไบออสครับ

ทำยังไง เพิ่มที่ไหน ??? โง่ด้าน OC ว่างั้น เหอๆ

Comment

Comment

สงสัยอดแฮะ

Comment

คือท่านต้องช่วยตัวเองนิดๆคับ
            ลองหาคู่มือมาอ่าน
            ถ้าคู่มือไม่อยู่ ลองเข้าไบออส หาที่ๆมัน ปรับบัส cpu ปรับไฟ ทดแรม
            ลองหาดูก่อนคับว่ามีของพวกนี้ป่าว
            อย่างน้อยๆมีปรับบัสได้ก้อยังดีคับผม

Comment

ผมช่วยตัวเองแล้วครับแต่ไม่ทราบจริงๆเข้าไปไหน

เดี๋็ยวพรุ้งนี้ผมผมจะถ่ายรูปมาให้ละกันครับเผื่อจะเห็นภาพมากกว่านี้

Comment

Originally posted by black123 View Post
                ผมช่วยตัวเองแล้วครับแต่ไม่ทราบจริงๆเข้าไปไหน

เดี๋็ยวพรุ้งนี้ผมผมจะถ่ายรูปมาให้ละกันครับเผื่อจะเห็นภาพมากกว่านี้

เอิ๊กๆ รอชมรูปถ่ายด้วยคน

Comment

Originally posted by black123 View Post
                  ผมช่วยตัวเองแล้วครับ
                  ขอบคุณที่ยังมีแรงเข้ามาบอกกันครับ

Comment

Working...
                  X