Announcement

Collapse
No announcement yet.

ศูนย์เบนคิวสะพานควาย (ไม่ใช่โน๊ตบุคเรา..เราไม่สน)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ศูนย์เบนคิวสะพานควาย (ไม่ใช่โน๊ตบุคเรา..เราไม่สน)

ผมใช้ s41 อยู่นะครับ การ์ดจอเป็นเส้นเลยเอาไปเคลม ได้กลับมาก็เป็นอีกเลยเอาไปเคลมอีกรอบแล้วบอกให้เขาเปลี่ยนบอร์ดให้ด้วย พอถึงเวลารับเครื่องก็เลยไปเอา แล้วก็รีบเปิดเครื่องพร้อมกับมองพอร์ตต่างๆนอกเครื่องว่าใหม่หรือใหม่เพราะถ้าเปลี่ยนบอร์ดจริงๆมันต้องใหม่ ปรากฏว่าเก่าเหมือนเดิมเป๊ะ เลยถามแบบใส่อารมณ์ว่าเปลี่ยนให้แล้วเหรอทำไมมันยังเก่าๆอยู่ พนักงานรีบปัดทันทีว่า ลองเอาไปใช้ดูก่อนนะคะ
    จากวันนั้นถึงวันนี้ก็ได้ 10 กว่าวันแล้วคงจะหายแล้วล่ะมั้ง เพราะรู้สึกว่ามันจะเปลี่ยนการ์ดจอให้แล้ว แต่ไม่เข้าใจว่ามันเปลี่ยนวิธีไหน เหมือนกับว่ามันตัดออกแล้วเชื่อมเอา
    แล้วมีอีกอย่างหนึ่งที่ไม่พอใจการบริการของศูนย์เอามากๆ เพราะว่าตอนที่มันทำเครื่องมันไปจับอะไรมาไม่รู้เหมือนกับจารบีหรืออะไรสกอย่างแล้วตอนที่มันลองเครื่อง มันมาจับคีย์บอร์ดโดยไม่ล้างมือ ตอนนี้คีย์บอร์ดเป็นรอยมันๆดำๆเกือบทุกปุ่มตัวอักษร และปุ่ม esc F1-F5 เป็นรอยเหมือนโดนงัด << คงเป็นตอนทำการ์ดจอ(ตอนไปลองเครื่องไม่ทันสังเกตุเพราะมัวแต่เซ็งเรื่องการ์ดจอ)
    สุดท้ายใครใช้เบนคิวแล้วไปเคลมที่ศูนย์นี้ เวลารับเครื่องให้เช็คดูให้ดีนะครับ และรู้สึกว่าคนที่ซ่อมให้ผมจะเป็นผู้หญิงด้วยนะครับระวังไว้
    สโลแกนศูนย์เบนคิว "ไม่ใช่โน๊ตบุคเรา เราไม่สน"

ประทับใจเอซัสมาก

Comment

ขอต้อนรับสู่อ้อมอก
      คลับคนใข้บริการเบนคิวครับ
      อิอิอิ

Comment

ตอนนี้เราส่งพันธ์ทิพย์อ่ะ...
        ที่เป็นรอยดำๆเราก็เป็นนะ เป็นรอยการใช้ของตัวเองเราก็มันๆทุกปุ่มเหมือนกันอ่ะไม่ได้ใช้แบบต่อคีย์บอร์ดออกมา

สงสัยเครื่องคุณคงได้สิทธิพิเศษซินะบริการซ่อมบอร์ดให้ เพราะของเราเปลี่ยนบอร์ดให้อ่ะ สังเกตจากคะแนน vista ของผม ขึ้นมาตั้งเยอะเลย

ไม่เข้าใจอยู่อย่างเปลี่ยนบอร์ด(ซ่อมบอร์ด)แล้วเค้าจะงัดเคีย์บอร์ดทำไมเพราะ ปกติแล้วจะถอดออกก็ไขน๊อตหลังเครื่องเอา

ปล.ผมประทับใจบริการที่ศูนย์สะพานควาย เพราะ เค้าใจดีให้ผมเอาproject ที่อยู่ในฮาร์ดดิสก์ของเครื่องผมกลับมาแก่อนได้
        ผมประทับใจเบ็นคิวที่เค้าให้ผมเอาเครื่องกลับมาใช้ก่อนได้(อันนี้ไม่รู้ว่าศูนย์อื่นได้รึเปล่า) ขณะที่รอบอร์ดใหม่ เพราะเครื่องผมยังอาการไม่หนักเท่าไหร่
        Last edited by deakanew; 1 Jan 2009, 18:01:45.

Comment

ผมว่ามันคงขึ้นอยู่กับช่างที่รับเครื่องไปทำ เห็นใจคับ

ช่างรับเครื่องไปเป็นคนรับผิดชอบ งานออกมาก็จะอย่างนึง

แต่เราคอมเมนได้นะคับ เค้าคงเอาไปปรับปรุง

Comment

ถึงว่าทำไมสาวกถึงสนับสนุนให้ใช้กันจัง

Comment

เป็นอย่างงั้นเชียวเหรอ

Comment

- -"

Comment

Originally posted by Baby_Dragon View Post
                  ถึงว่าทำไมสาวกถึงสนับสนุนให้ใช้กันจัง

เพราะราคากับspecมันคุ้มสุดๆหละจิ พี่น้องเอ๊ยยยยยยย

Comment

เปลี่ยนบอร์ดแทบทุกยี่ห้อมันก็ต้องถอดคีย์บอร์ดออก แล้วถอดฝาด้านบนนะครับ

Dell Acer Asus ก็ทำแบบนี้กัน ส่วนฝาด้านล่างมันไม่สามารถเอาบอร์ดลอดออกไปได้นี่ครับ ได้แค่ถอดการ์ดนู่นการ์ดนี่ แรม บลาๆ

ปล.ประสบการณ์จากที่นั่งงัด Acer กะ Asus เล่นมา

Comment

Working...
                    X