Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่างX-Fi Xtreme Audio กับ ASUS XONAR DX

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่างX-Fi Xtreme Audio กับ ASUS XONAR DX

ระหว่างสองตัวนี้อันไหนดีกว่ากันครับ จะไปซื้อวันจันทร์หน้าแล้วครับวานผู้รู้ชีแนะทีครับ
    เน้นฟังเพลงดูหนังแล้วก็เล่นเกมอีกนิดหน่อย งบ 2800บ ครับ

xonar ครับ x-fi เสียงเป็น digital มากไป ผมฟังแล้วรู้สึกมันแข็งๆน่ะ

Comment

ไม่ดูตัวอื่นก่อนเหรอ

Comment

งบจำกัดจริงๆครับ ที่แรกก็คิดว่าจะเล่น asus เพราะมันมี pci x1 แล้วราคาก็โอเคอะครับ
        เด๋วจะลองเซอร์เวย์ที่พันทิพย์ถ้าเจอตัวนี้แล้วก็สอยมาเลย หรือถ้ามีตัวไหนแนะนำก็ว่ามาเลยครับ
        จะนำมาพิจารณาเพราะว่าซื้อวันจันทร์หน้าอะครับ

Comment

2800 หา x-fi music มือ 2ก็ได้ครับ ฟังค์ชั่นครบที่ต้องการเลย

ตามห้อง hifi เลย

Comment

2zs ก็พอครับถ้าจำกัดจริงๆ เสียงก็ไม่ได้ขี้เหร่อะไรครับ

Comment

ถ้าสองตัวนี้ เอา Ex Music ดีกว่า ดูหนังกินครับบ

Comment

หลังจากใช้มาประมาณ 4 เดือนรู้สึกว่า Creative XMusic เสียงแข็งนิด ๆ แบบแต่ง ๆ แฮะ

Comment

Originally posted by exFictitiouZ View Post
                  หลังจากใช้มาประมาณ 4 เดือนรู้สึกว่า Creative XMusic เสียงแข็งนิด ๆ แบบแต่ง ๆ แฮะ
                  ปิด effect ทั้งหลายจาก ไดร์เวอร์ทิ้งให้หมดซิครับ อยากได้ flat แต้ๆ คงต้องเล่นพวก dac ไม่ก็ onkyo จูลี่พวกนั้นแล้วหล่ะครับ cap เกรดดีๆ ละมุนจิตใจ

Comment

Originally posted by coolmilkkung View Post
                    ปิด effect ทั้งหลายจาก ไดร์เวอร์ทิ้งให้หมดซิครับ อยากได้ flat แต้ๆ คงต้องเล่นพวก dac ไม่ก็ onkyo จูลี่พวกนั้นแล้วหล่ะครับ cap เกรดดีๆ ละมุนจิตใจ
                    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ (:

Comment

แล้ว X-Fi Music มือหนึ่งเท่าไหร่หรอครับเห็นหลายๆท่านบอกว่าดี
                      เริ่มอยากจะลองมั้งและแต่ต้องเพิ่มงบน่ะครับหนักใจเลย ต้องเก็บตังอีกส่วนไว้อัพ am3
                      ช่วงนี้บ้าดูหนังด้วยสิ เหอะๆ

Comment

X-Fi Music
                        2zs
                        ^
                        ^
                        2 ตัวนี้ตัวไหนก็ได้ครับ
                        I love it.

Comment

ตกลงว่า X-Fi Music น่าเล่นกว่าสินะ
                          ราคาเต็มมันเท่าไหร่หรอครับ เผื่อจะอดทนเก็บตัวอีกนิด
                          แล้วถ้าหากผมไปเล่น asus Xonar D2X ยังเป็นไงมั้งครับพอเทียบกับ x-fi music ได้ป่าว

Comment

ถ้าเล่นเกมด้วย ผมมี Creative X-FI Xtremegamer Fatality OEM SB046A
                            กำลังประกาศขายอยู่ 555 เนียนขายของซ๊ะเลย
                            http://forums.overclockzone.com/foru....php?p=5615122

Comment

Originally posted by torlek View Post
                              ถ้าเล่นเกมด้วย ผมมี Creative X-FI Xtremegamer Fatality OEM SB046A
                              กำลังประกาศขายอยู่ 555 เนียนขายของซ๊ะเลย
                              http://forums.overclockzone.com/foru....php?p=5615122
                              OEM = มันคืออะไรหรอครับหรือว่าย่อมาจากอะไร คือผมไม่ทราบอะครับ เห็นมาหลายกระทู้แล้วครับเลยไม่มีโอกาสถาม

Comment

Working...
                              X