Announcement

Collapse
No announcement yet.

CORE CONTACT FREEZER VS TUNIQ 120 ช่วยเลือกทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ตัวนี้กับแมงป่องแดงต่างกันเยอะมะครับความเย็นอะครับ

Comment

CCF นี่เย็นกว่า Tuniq อีกเหรอคับ

เอ.. เอาไงดี

แล้วตัวไหนสูงกว่ากันครับ พอดีสนใจทั้งสองตัวเลย
      ผม E8500 กับเคส Rx Sagitta ครับ ช่วยเลือกทีครับ

Comment

ถามอีกนิด แล้วถ้าผมจะเอาพัดลมติดไฟ(เค้าเรียกว่าไรนะ)

มาติดแทนพัดลมของ CCF ตัวเดิม จะได้ไหมครับ (จะได้หน้าตาดีขึ้นหน่อย 55)

Comment

Originally posted by ZpiicV View Post
          ถามอีกนิด แล้วถ้าผมจะเอาพัดลมติดไฟ(เค้าเรียกว่าไรนะ)

มาติดแทนพัดลมของ CCF ตัวเดิม จะได้ไหมครับ (จะได้หน้าตาดีขึ้นหน่อย 55)
          แบบที่มีหลอด LED อ่ะนะ

ใส่ได้ครับ แต่เสียเงินเพิ่มค่าพัดลมอีก
          sigpic
          -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
          -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
          งดแรงชั่วคราว

Comment

แจ๋วจริง ลองเดะ

แต่ต้องทำใจเรื่องหน้าตามันสักนิด ^^

แล้วความเย็นจะตามมา ^0^

Comment

ตอนนี้สับสน ไม่รู้จะเป็นรุก หรือรับดี เอ้ย ไม่ใช่ -.-"

คืออ่านผลเทสในตปท.เนี่ย ไม่รู้ฝรั่งหัวเกรียนจะเชื่อมันได้ไหม vendetta 2 เย็นกว่า tr 120 et แต่อีกเวปเทส เฉพาะ sink hdt ตัว core contact เย็นกว่า vendetta 2 แต่เจอเวปนึง ฝรั่งโพส temp ถามเรื่อง q6600 g0 เรื่อง temp ว่าtemp ปรกติไหมกับ core contact กลายเป็นว่าอีกคนโพส temp ตัวtr ultra 90 เย็นกว่าเยอะมากเลย????? ผมล่ะสับสน

Comment

Originally posted by shady View Post
                ตอนนี้สับสน ไม่รู้จะเป็นรุก หรือรับดี เอ้ย ไม่ใช่ -.-"

คืออ่านผลเทสในตปท.เนี่ย ไม่รู้ฝรั่งหัวเกรียนจะเชื่อมันได้ไหม vendetta 2 เย็นกว่า tr 120 et แต่อีกเวปเทส เฉพาะ sink hdt ตัว core contact เย็นกว่า vendetta 2 แต่เจอเวปนึง ฝรั่งโพส temp ถามเรื่อง q6600 g0 เรื่อง temp ว่าtemp ปรกติไหมกับ core contact กลายเป็นว่าอีกคนโพส temp ตัวtr ultra 90 เย็นกว่าเยอะมากเลย????? ผมล่ะสับสน
                มันขึ้นอยู่กับอากาศด้วยนะครับ

ซิงค์ Thermarlight เวลาเจออากาศเย็นๆดีฉิบหาย เจออากาศร้อนร่วงซะงั้น

ทน Full Load นานๆได้แบบนี้ผมก็ปลื้มมากมายแล้ว

ซิงค์ที่ระบายความร้อนอันนรกของซีพียูสี่หัว แบบนานๆได้ ในสภาวะอากาศร้อนๆได้เนี่ยหายาก

Last edited by tor_Za; 29 Jan 2009, 14:15:10.
                sigpic
                -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                งดแรงชั่วคราว

Comment

ใช้ GA-EP31DS3L จะเป็นไรไหมครับ

เห็นว่าใส่กับ intel ยาก

Comment

อันนี้ต้องลอง ละนะ

Comment

อยากสั่งแล้ว แต่ไม่รู้สั่งร้านไหนดี หุหุ

TK ทั้งเครื่องแล้ว สั่ง TK อีกละกัน 0_O

Comment

ตกลงอะไรเทพคับ

ฟันธงที่คับ

เอาคุ้มราคา
                        คุ้มคุณภาพอะคับบ
                        ^^

Comment

แล้ว CORE CONTACT FREEZER 92MM เห็นมันตัวเล็กกว่า
                          ไม่รู้จะเป็นไงบ้าง หน้าตามันสวยดี

Comment

Originally posted by ball_ball View Post
                            แล้ว CORE CONTACT FREEZER 92MM เห็นมันตัวเล็กกว่า
                            ไม่รู้จะเป็นไงบ้าง หน้าตามันสวยดี
                            ผมก็อยากรู้ครับ แต่ไม่กล้าลอง เพราะมันใหม่อยู่

แล้วดูราคาแล้วไม่น่าจะเย็นกว่า รุ่นใหญ่

ผมเลยสั่งรุ่นใหญ่ไปแล้วครับ

Comment

คิดถูกแล้วครับ สั่งรุ่นใหญ่แหละคุ้มเม็ดเงินกว่ามากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

เพราะมันโครตเย็นนนนน

Comment

Comment

Working...
                                X