Announcement

Collapse
No announcement yet.

~ บ้านใครใช้เน็ตทรู _บ้านใครใช้เน็ต ทีโอที _โอ้โห !!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by bunyawat View Post
    ตอนนี้ใช้ True ครับ
    ตั่งเเต่ใช้มาไม่เคยตัดเลยนอกจาก ไฟตก
    ใช้มาั่ตั่งแต่ซื้อคอมใหม่ๆ 6 ปีตัดก็ไฟตกเหมือนกันครับ

นอกนั้นโมเดมเสีย หรือ เน็ตดาวเอง แต่น้อยครั้งครับ ไม่ถึง10 ครั้งเลยมั้ง

Comment

ผมใช้ ทรู 1.5m อะครับ

ตามด้านบนเลย

ปัญหาแทบไม่มี

แต่จะเปลี่ยนไปลอง maxnet ละ

โปรโมชั่นแรงดี อิอิ ชุมสายอยู่ใกล้ด้วย

Comment

ที่Test speed ได้เท่าันั้นก็ถูกแล้วแหละครับ เพราะมันหมดโปรไปแล้ว ตอนนี้ทรูคงลดความเร็วจาก1เมก ลงเหลือ256อ่ะนะ ที่ผมรุ้มาน่าจะเป็นอย่างนั้นนะ เพราะบ้านเพื่อนผม2คนที่ใช้ทรู ก้อโดนอย่างนี้อ่ะ ไม่ก้อลองโทรไปถามเลยครับ

แต่ถ้าจะคิดมาใช้ ทีโอที อันนี้ก้อแล้วแต่ แต่ที่ผมใช้อยู่ก้อทีโอทีนี่แหละ ถามว่าดีมั๊ย ดีนะถ้าเอามาใช้เล่นเน็ททั่วไปเร็วดี มีช่วงนึงเข้า youtube ไม่ได้ แต่ตอนนี้ปกติแล้ว ตอนนี้ที่ผมหัวเสียมากเลยตรงที่ โหลดบิทเข้าไม่เคยเต็มอะ วิ่ง70-80เอง ไม่รุ้มันเป็นเพราะอะไร บ้านเพื่อนอีกคนใช้เหมือนกัน แต่512 มันบอกเข้าเต็ม เฮ้อ...งง Ftpก้อเหมือนกัน โหลดจากโคกลับยังวิ่งไม่เต็ม ใช้ครบ12รอบบิล ว่าจาไปใช้ Maxnetแระ ถูกดี

Comment

โทรแจ้งทรู ให้เค้ามาดูเลยครับ ไม่ต้องคิดมาก เราจ่ายตังค์ให้เค้า เค้าต้องบริการเรา อย่าเครียดครับ เรื่องแค่นี้

Comment

ไม่มีค่ายไหนดีกว่ากันหรอกครับ อาการแบบนี้เป็นเหมือนกันทุกค่าย วิธีการติดตั้งเดินสาย ตลอดจนชุมสายก็เหมือนกัน แต่อาจจะแตกต่างกันมั่งที่ DSLAM ถึงจะเป็นของค่ายเดียวกันเค้าก็ยังใช้ DSLAM คนละยี่ห้อเลยครับ มีไม่กี่ยี่ห้อที่ใช้กันในบ้านเรา และทุกค่ายก็ใช้ยี่ห้อพวกนี้ด้วยเหมือนกัน สรุปคือเหมือนกันครับ แต่ที่แตกต่างอย่างเห็นได้ชัดๆ คือเรื่องบริการ เรื่องนี้ต้องยกให้ทรูครับ โทรแจ้งเช้า บ่ายๆช่างมาแล้ว โทรแจ้งบ่าย เย็นๆช่างก็มา โทรแจ้งเย็นคงต้องรอวันรุ่งขึ้น แต่ถ้ามาโพสต์บ่นอยู่แถวนี้ไม่ยอมโทรตามช่างให้เค้าไปดู ก็ไม่มีช่างหน้าไหนเข้าไปแก้ไขให้นะครับ

Comment

รองถามคนที่ใช้ TOT ระแวกนั้นดูสิครับ

ว่าความเร็วเป็นยังไงบ้าง บ้านผมมีทั้ง TOT กับ TRUE

TRUE เร็วกว่าอย่างเห็นได้ชัดเลยครับ

Comment

Originally posted by dumbell View Post
                ท่านไปเอาข้อมูลมาจากไหนครับผมโทรไปถามที่ ทีโอที มาแล้วมันไม่มีครับท่านไปดูมาจากไหน
                มีนะครับผมก็เคยจะติดครับ แต่ติดไม่ได้ชุมสายไม่ว่าง มีครับ2m 590บ.

Comment

Originally posted by phimarn View Post
                  มีนะครับผมก็เคยจะติดครับ แต่ติดไม่ได้ชุมสายไม่ว่าง มีครับ2m 590บ.
                  มีจริงๆหรอครับเดวโทรไปเลยพรุ่งนี้เวลาทำการ

Comment

Originally posted by peaksf View Post
                    มีจริงๆหรอครับเดวโทรไปเลยพรุ่งนี้เวลาทำการ

มีจริงครับ ผมอัพจาก 1m เป็น 2m มาได้ 2 เดือนแล้วครับ
                    เป็นโปรโมชั่น ใช้ได้ 12 รอบบิลครับ

Comment

Originally posted by pangloy View Post
                      เพื่อนผมใช้ ทีโอที 1M
                      รายจ่าย 600 บาทต่อเดือน
                      หลังจากเข้าเว็บไซต์ทดสอบความเร็วเน็ต ผลที่ได้
                      Download Speed: 731 kbps
                      Upload Speed: 323 kbps

---------------
                      ผมใช้ ทรู 1M
                      รายจ่าย 600 บาทต่อเดือน
                      หลังจากเข้าเว็บไซต์ทดสอบความเร็วเน็ต ผลที่ได้
                      Download Speed: 261 kbps
                      Upload Speed: 63 kbps

โอ้โห !!!!!!!

ต่างชั้นกันมากมายจนน่าตกใจจริง ๆ
                      ถ้าใกล้เคียงกันจะไม่ตกใจเลย

บ้านเพื่อนดาวน์โหลดที วิ่งเป็นร้อย
                      ส่วนผม วิ่งได้ 25k/S ก็นับว่าบุญมากมายจริง ๆ

มันต่างกันไกลแบบเกินจินตนาการจริง ๆ
                      ไม่ได้ใกล้เคียงกันเลย

----------------
                      กราบรบกวนคำถาม 3 ข้อครับ
                      1. ผมสมควรยกเลิก True ไปใช้ TOT ไหมครับ เพราะราคาเท่ากันเลย

2. ขั้นตอนมันจะยุ่งยากไหมครับ
                      หมายถึงช่างต้องมารื้ออะไรมากมายที่บ้าน มาเดินระบบ อะไรหรือเปล่าครับ

3. มันเป็นเฉพาะย่านหรือเปล่าครับ
                      ผมกลัวว่าถ้าเปลี่ยนเป็น TOT ความเร็วที่ได้จะไม่ต่างจากทรูในขณะนี้

ขอบคุณครับ
                      เป็นที่สายหรือป่าวครับลองดูสายภายในให้ดีครับ จริงเน็ตทรูผมว่าเป็นเน็ตที่สัญญาณมั่นคงสุดแล้วนะ

Comment

บ้านผมนี่แหละ

TOT 2Mbps 590

ปิง 9999 วิ่ง 200Kbps Up 10Kbps เกือบทุกวัน

แต่ตอนแรกๆๆๆได้เต็มตลอด

Comment

Working...
                        X