Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซิ่งสุดมันส์กับ Street Racing Syndicate

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซิ่งสุดมันส์กับ Street Racing Syndicate

เกมส์ : Street Racing Syndicate
    ผู้ผลิต : Namco Hometek Inc.
    แนวเกมส์ : Street Racing

สวัสดีครับพี่ ๆ น้อง ๆ ทั้งหลาย หลาย ๆ คนคงจะเคยเล่นเกมส์ Series ของ Need For Speed มาไม่มากก็น้อย ถามว่า สนุกไหม สนุก!!! ชอบไหม ชอบ!!! แต่คุณเคยเล่นเกมส์นี้หรือยัง ???
    เกมส์ Street Racing Syndicate ชื่อก็บอกอยู่แล้วว่าเป็นแนว Street Racing แน่นอน แค่ชื่อ Namco ก็พากันนึกถึงเกมส์สมัย PS1 กำลังรุ่งโรจ
    เกมส์นี้ มันก็เหมือนเกมส์แข่งรถแบบ ก่อกวนชาวบ้านทั่วไป
    แต่ที่ไม่เหมือนคือ เราสามารถเอาพวกนางแบบ มาอยู่กับเราได้ มาเป็นคนปล่อยรถให้กับเราได้
    แน่นอน เมื่อเธอ ๆ เหล่านั้น มาขึ้นอยู่กับเรา เราก็ต้องถ่าย VDO เอาไว้หน่อย ฮี่ ๆ ตัวเกมส์เกือบติดเรทแนะ
    มีการซื้อรถ แต่งรถ เหมือนกับเกมส์ NFS:UD
    การแข่งขัน ก็เพียงขับไปตามที่สุมหัวกัน (นึกภาพในหนัง 2Fast ล่ะกัน แบบนั้นเลย) แล้วลงเดิมพัน ใครชนะกินหมดกอง หรือจะจับตัวต่อตัวก็ได้
    บางทีวิ่งไปตามท้องถนน เจอรถซิ่ง ก็เปิดไฟสูงท้าแข่งเลย สดซะไม่มี
    ในเกมส์มีตำรวจไล่ซะด้วย แถมตำรวจบางทีก็โง่ บางทีก็ฉลาด เออ เสียค่าปรับทุกที
    ในแผนที่จะมีจุดที่พวกนางแบบแต่ละคนชอบไป เมื่อเราไปที่นั่น เราแค่ทำตามที่นางแบบพวกนั้นบอก ทำได้ ก็หิ้วนางแบบกลับบ้าน ไปอัด VDO เหอๆ
    หรือใครสด อยากจะท้าดวลเจ้าถิ่งก็ลองขับหา ๆ ดูจะมีรถจอดอยู่ นั่นแหล่ะ เข้าไปท้าเลย ขอบอกว่า แรงไม่จริงอย่าไปริท้ามันเลย
    ภาพ ในเกมส์นั้น สวยงามตระการตาซะนี่กระไร ถ้าเปิดเต็มหมด ภาพสวยอย่าบอกใคร แต่ก็แลกกับแรงม้าของเครื่อง PC ท่านด้วยนะ
    เสียง ให้ความสะใจเป็นอย่างยิ่ง แต่ละคัน เสียงต่างกัน ให้ความเฉพาะตัวของแต่ล่ะคัน หากแต่ง header ของค่ายอื่น เสียงก็จะเปลี่ยนไปอีก
    การบังคับ ง่ายกว่าเยอะ ถ้าเทียบกับเกมส์ juiced และ NFS:UD

ชอบตรงที่ แข่งแย่งนางแบบมาถ่าย VDO นี่แหล่ะ ฮี่ ๆ ๆ
    ปล.ไม่ติด Rate R แน่นอน เด็ก ๆ เล่นได้ แต่อย่าให้ผู้ปรกครองเห็นนะ

Minimum System Requirements

1GHz Pentium / Athlon CPU
    256MB RAM
    4x CD/DVD Drive
    32MB DirectX 100% 9.0b compatible video card*
    DirectX 9.0b 100% Compatible 16-bit Sound Card
    2GB Uncompressed Hard disk space

Recommended System Requirements

2GHz Pentium 4 / Athlon XP 2000+ or above
    512MB RAM or above
    8x CD/DVD Drive or above
    64MB+ DirectX 9.0b compatible video card*
    DirectX 9.0b 16-bit Sound Card with HW accelerated Surround Sound
    2GB Hard disk space

* Supported 3D Graphics chipsets:
    Intel(r) 865
    Intel(r) 915
    NVidia(r) GeForce3 Ti Series
    NVidia(r) GeForce4MX Series
    NVidia(r) GeForce4 Ti Series
    NVidia(r) GeForce FX Series
    ATi(r) Radeon 7500
    ATi(r) Radeon 8500
    ATi(r) Radeon 9200
    ATi(r) Radeon 9500
    ATi(r) Radeon 9600
    ATi(r) Radeon 9700
    ATi(r) Radeon 9800
    ATi(r) Radeon X300
    ATi(r) Radeon X600
    ATi(r) Radeon X800
    Last edited by กบในกะลา; 20 Feb 2007, 10:04:38.

ภาพภายในเกมส์ครับ

Comment

เหลืออีกรูปนึงแน่ะ

Comment

ส่วนตัว ชอบเกมส์นี้ครับ แต่ก็รองจาก juiced เป็นการผสมผสานระหว่าง NFS+Juiced

ที่สำคัญ ค่าซ่อมรถแพงมากกก บางที เงินที่ชนะได้มา ไม่พอค่าซ่อมนะเออ

Comment

มีทุยโน่ด้วย O_O

ดูท่าเครื่องเราอดตามเคย

Comment

น่าเล่นจังคับ ไม่ทราบว่าโหลดที่ไหนได้บ้างคับ คับ อยากได้จัง pm มาเลยคับถ้ามีอะคับ อยากเล่นเลย เหนภาพแล้ว seed

Comment

ออกมาบนเครื่อง Play 2 นานโขแล้วจ้า
              รถนี่ต้องขับแบบไม่ให้ชน ม่ายงั้นหาเงินเท่าไหร่ก็ไม่พอซ่อม 555+
              เซงตรงหาค่าซ่อมนี่หละ...
              แต่ตื่นเต้นตอนลุ้นว่ารูปสาวใหม่ๆ ที่ปลดล๊อกจะเป็นใครและมุมไหน...อิอิ

Comment

อุ้ย โหลดด่วน อย่าให้เสียเวลาครับ

Comment

Review ผมแต่ละอัน สามารถหามาเล่นได้ เพียงแค่คุณมีเน็ตแรง และมีใจรักในการ บิด

Comment

Originally posted by กบในกะลา View Post
                    ส่วนตัว ชอบเกมส์นี้ครับ แต่ก็รองจาก juiced เป็นการผสมผสานระหว่าง NFS+Juiced

ที่สำคัญ ค่าซ่อมรถแพงมากกก บางที เงินที่ชนะได้มา ไม่พอค่าซ่อมนะเออ
                    ช่ายเลย ค่าซ่อมรถแพงจับจิต ไม่ซ่อมให้มัน... มันก็อืดไปนิดหน่อยอีก เล่นอยู่เหมือนกันครับของผมก็ขับ SUBARU IMPRESA เหมือนเดิม อิอิ

EVO KILLER GANK.

Comment

เด๋วลองมั่ง อิๆ

ปล.มันไม่ติดเรตแน่หรอคับเนี่ย..

กำลังโหลดอยู่ครับ คาดว่าไม่นานคงได้เล่นแล้ว~

.
                      .
                      .
                      .
                      โหลดเส็ดแล้ววววว เด๋วเล่นแล้วถ่ายVDOมาให้ดูคับ
                      Last edited by Beaver_XT; 22 Feb 2007, 21:07:28.

Comment

เดี๋ยวนี้เกมๆแข่งรถถ้าไม่ใช่แรลลี่ก็มี86หรือไม่ก็ญาติๆมันกันหมดเลย
                        เบื่อๆๆ มันต้องGC8สิ

Comment

เอ่อ ถามหน่อยครับ มันบอกว่าเรามีGirlfriend แล้ว ให้ไปหาที่Warehouse เพื่อถ่ายรูป เจ้าWarehouseเนี่ย มันอยู่ตรงไหนอ่ะครับ เปิดแผนที่ก็หาไม่เจอ

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
                            เอ่อ ถามหน่อยครับ มันบอกว่าเรามีGirlfriend แล้ว ให้ไปหาที่Warehouse เพื่อถ่ายรูป เจ้าWarehouseเนี่ย มันอยู่ตรงไหนอ่ะครับ เปิดแผนที่ก็หาไม่เจอ

กดดูแผนที่ครับ แล้วก็เลือกที่จุดสีน้ำเงิน แล้วเลือก warehouse อะ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                              X