Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยค้าบบบ GTA IV เฟรมเรตตก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยค้าบบบ GTA IV เฟรมเรตตก

พวกพี่ๆช่วยด้วยคับตอนแรกมันอยู่20-30เล่นไปๆมาเหลือไม่ถึง10

Spec ก้ 5600+
    9800GT
    RAM2GB
    งงมันลดได้ไง

มันก็ลดตามเทกเจอร์คับ

Comment

แต่มันอยู่ในบ้านมันก้ตกเฉย ผมจะเข้าไปเซฟอยู่ดีๆมันตกเฉย

Comment

ของผมเล่นๆไปซัก 20 นาทีก้อค้างอ่ะคับผม สเปกตามลายเซ้นคับ ทำไงดีอ่ะัคบช่วยหน่อย

Comment

ผมก็ค้าง ถ้าเล่นแบบเร็วๆ (ขับรถเร็ว / วิ่งตลอดนานๆ / ฯลฯ)

เหมือนเกมส์มันโหลดไม่ทัน มันก็จะค้าง -*-

Comment

เหมือนผมเลยครับเล่นเเรกก็ลื่น ซักพักเริ่มกระตุ๊ก ยิ่งเล่นยิ่งกระตุ๊กมากขึ้นต้องออกเกมอย่างเดียวเลย
            สเปก
            e8400
            ddr2 2G bus800
            xfx9800gtx+

Comment

แปลกแหะ

ผมปกติดี 4600+ @ 3.1Ghz
              Sapphire 4670 512MB

ปรับ 1280 x 1024 ก็ปกติดี แต่หน่วงบ้างเป็นบางฉาก

Comment

ของผมแปลกสุดและมั้ง
                เล่นแรกๆจะกระตุกเพราะคอมกำลังโหลดทุกอย่างของเกมเล่นๆไปยิ่งนานยิ่งลื่น

Comment

สเปกลายเซ็น ปกติดี ตอนนี้ไม่เห้นข่าวทาง Rockstar Games ออกมาเลย แพทใหม่ก็ไม่ออกมา เลยสงสัยจะทิ้ง pc แล้วมั้ง พอร์ทมาไม่ดีเอง

Comment

ของผม ปรับสูงสุดหมดทุกอย่าง สะบายครับ

E4600
                    4Gb.
                    ASUS 9800 GT

Comment

ของผมซัก4-5 ชั่วโมง texture เริ่มหายต้องออกแล้วเข้าใหม่แต่ไม่กระตุกนะ

Comment

เอา Quadcore มาเล่นสิ / แรม 3 กิก / HD4850 1GB & 9800GTX+ 1GB

Comment

Originally posted by soy View Post
                          เอา Quadcore มาเล่นสิ / แรม 3 กิก / HD4850 1GB & 9800GTX+ 1GB
                          เกมนี้ใช้งาน CPU เต็มที่ได้ประมาณ 3 cores
                          เอา Quad มาใช้ไม่หมด ยิ่งเอา I7 มาใช้ไปแค่ 30-40%
                          และเล่นไปนานๆ แรม+Page files มีเท่าไรมันใช้หมด
                          สรุปเป็นเรื่องปกติ ต้องรอแพทมาแก้ไข

3720 Physical Memory + 3712 Page files

Comment

Working...
                          X