Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำปรึกษา E5200 + ECS 945gzt M2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำปรึกษา E5200 + ECS 945gzt M2

แก้ไข 945gzt เป็น 945gct นะครับ

สืบเนื่องจาก ผมใช้คอมพิวเต้อร์ทำงาน กับ ภาพถ่าย โดยใช้ Adobe Lightroom2

กับ adobe photoshop cs3 เสป็คที่ใช้อยู่ก็ เป็น P4 630 3.0Ghz + ECS 945gct M2 + Corsair 1 G 667 2แถว VGA XFX 8400GS 256mb

ทีนี้ผมเองเริ่มรู้สึกว่ามันช้าไปแล้วเพราะไฟล์รูปของผมมันขนาด 15 ล้านพิกเซล กับ 20 ล้านพิกเซล

ก็คือผมใช้ Develop Rawfile เป็นหลักแหละครับ

ผมก็เลยเล็งๆไว้ว่า อยากได้ cpu ใหม่ ในใจก็เล็ง E5200 ไว้เพราะราคามันโอเคมากเลย

ผมก็มีคำถามในใจไว้หลายข้อครับอยากรบกวนช่วยๆตอบหน่อยครับ

1.E-5200 มันใช้กับเมนบอร์ด ECS 945gct M2 ได้ไหมครับ
    2.ผมไม่มั่นใจว่าเปลี่ยนแล้วเวลาผม Develop ภาพ ใน Lightroom มันจะไวขึ้นไหมครับ ช่วยบอกผมทีครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    Last edited by emergency; 1 Jan 2009, 21:02:36.

E5200 ใส่ได้รึเปล่าไม่นแน่ใจครับ ไม่รู้ว่าบอร์ดตัวนี้รองรับ 45นาโนเมตรรึเปล่า
    ลองเข้าไปดูข้อมูลจากทางผู้ผลิตอีกทีนะครับ แต่ใส่ E4xxx ได้แน่นอนครับ

ความแรงถ้าเปลี่ยนเป็น core 2 duo แล้วต่างจาก P4 อยู่เยอะทีเดียวครับ

Comment

แก้จาก 945gzt เป็น 945gct นะครับ

ผมดูจากเว็ปนี้เห็นว่ารองรับนะครับ

http://www.cpu-upgrade.com/mb-ECS/945GCT-M2(V1.0).html

amcrew ขอบคุณด้วยครับ

Comment

อยากรู้เหมือนกานช่วยดัน

Comment

อยากรู้ว่ามันจำทำภาพ แล้วลื่นขึ้่นไหม เวลา ปรับ RawFile ใน Lightroom

Comment

ไม่รู้สิครับ แต่เห็นใน everest เทสมา ช่วง photowork มันทิ้งกันเยอะอยู่นะครับ

Comment

Working...
            X