Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเอา Wireless router ที่แถมของ True ไปใช้กับ TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเอา Wireless router ที่แถมของ True ไปใช้กับ TOT

ตามหัวข้อเลยคับ ที่ได้มาเป็นรุ่น ZyXEL P660HW-T1 V.2 แต่จะเอามาใช้กับเน็ตของ TOT อ่ะ มันเซ็ตค่าไม่ได้เลย ต้องทำอย่างงัยดีคับ

ผมไม่แน่ใจนะครับ แต่เคยได้ยินมาว่ารุ่นที่แถมพวกนี้มันจะเซตค่ามาให้ใช้กับของทรูโดยเฉพาะ
    เลยใช้กับtotไม่ได้ ไม่รู้อัพเฟิร์มแวร์จะได้หรือเปล่า ถูกผิดยังไงเดี๋ยวรอคนอื่นมาบอกอีกทีแล้วกัน

Comment

ใช้ได้คับ แต่ต้องตั้งค่าให้ตรงกับของ Tot เท่านั้นเอง
      ใส่ค่าของ Tot ดังนี้
      VPI = 1
      VCI = 32
      วิธีตั้งค่าให้เราเข้าไปตั้งเองนะคับห้านใช้แผ่นซีดีที่ให้มาตั้งค่า เพราะว่าแผ่นนั้นเอาไว้ใช้กับเน็ต True

ป.ล.เคยซื้อมาใช้กับเน็ต TT&T ที่บ้านพี่แล้ว ใช้ได้ไม่มีปัญหา

Comment

Originally posted by getcools View Post
        ใช้ได้คับ แต่ต้องตั้งค่าให้ตรงกับของ Tot เท่านั้นเอง
        ใส่ค่าของ Tot ดังนี้
        VPI = 1
        VCI = 32
        วิธีตั้งค่าให้เราเข้าไปตั้งเองนะคับห้านใช้แผ่นซีดีที่ให้มาตั้งค่า เพราะว่าแผ่นนั้นเอาไว้ใช้กับเน็ต True

ป.ล.เคยซื้อมาใช้กับเน็ต TT&T ที่บ้านพี่แล้ว ใช้ได้ไม่มีปัญหา
        ขอบคุณมากครับ

ผมก็พยามตั้งอยู่แหละ แต่ว่าไม่มีส่วนให้แก้ไขเลยหรือตั้งค่าได้เลย up firmware ก็ไม่ได้

Comment

ใส่ user:admin
          passwordassword
          ก็เข้าเมนูปกติได้ แล้วแก้ค่าตามข้างบน ถ้าจำไม่ผิด ไม่ได้เข้านานแล้ว แต่ถ้าใช้
          user:true
          password:true
          จะไม่มีเมนูให้แก้ไข

Comment

แก้ไม่ได้ครับ เค้า lock มาจากโรงงานเลย

Comment

Originally posted by mrkai999 View Post
              แก้ไม่ได้ครับ เค้า lock มาจากโรงงานเลย
              แก้ได้ครับ ผมยังแก้ใช้อยู่เลยแต่ของทรูเหมือนกันเพราะไม่ได้ใช้โปรแกรมคอนเน็ค เข้าไปปรับค่าได้ แต่ต้องรู้การ log in ให้มีเมนูเพื่อปรับค่า ต่างกับรุ่นที่ขายปกติเพียงว่าไปอัพเฟริมแวร์เหมือนรุ่นปกติไม่ได้ ต้องเป็นตัวของทรูเท่านั้นเวบผู้ผลิตก็มีบอก เพราะ chip ข้างใน
              http://www.zyxel.co.th/web/support_c...mNo=PRG2007009

ใช้password:admin แค่นี้เข้าได้แว้ว
              Last edited by layjung; 6 Jan 2009, 00:47:13.

Comment

เอ ผมเอาไปใช้กับTOT บ้านเพื่อน ติดๆหลุดๆน่ะสิ แต่connectได้แค่ 190กว่าๆ/128 จาก 256/128 หรือเป็นที่ TOT เน่า เห็นเพื่อนบอก เวลาฝนตกก็ใช้เนทไม่ได้เลย

Comment

Working...
                X