Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องวินโด้หน่อยครับ ระหว่าง XP32BIT กะ Vista64Bit

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องวินโด้หน่อยครับ ระหว่าง XP32BIT กะ Vista64Bit

คืออยากทราบว่า วินโด้ 2 ตัวนี้ อะครับ ลงอันไหนดีกว่ากันครับ
    Spec
    CPU Q6600
    Ram G-Skill 4Gb PK 800
    VGA GTX260 Core 216
    M/B Strikerll Formura
    PSU I cute 900W Full

ไม่ทราบว่าลงวินโด้ไหนจะดีกว่ากันอะครับอยากรู้จิงๆครับ

ถา้ram4GBลงvista64เลยท่านใช้ได้เต็ม

Comment

ท่านจะใช้งานอะไรละท่าน
      ถ้าจะเล่นเกมส์ เล่นเน็ต
      32 bit ไปครับ
      เเต่ถ้าจะทำงาน vista 64 bit ผมเคยลง 64 บิทเล่นเกมส์เเล้วไม่ค่อยเวิก
      ดูจากสเปกส์ท่านเล่นเกมส์ลง 32 bit พอเเล้วครับ

Comment

พอดี เห็นเค้าคุยกันว่า 64Bit Vista มันดีอะครับเ ผมเลย สงสัยว่า ถ้าผมลงวิสต้า64บิต
        แล้วมันจะแสดงผลทางด้านเล่นเกมส์ดีอะครับ เลยอยากลองใช้ดู เพราะมันเห็นแรม 4Gb แบบหมดเลยอะครับ
        เลยสงสัยเฉยๆว่าอันไหนมันเล่นเกมส์เวิก กว่ากัน

Comment

64 โหลดเลยครับยัดแรมมา 4gb แล้วจะไปใช้ 32บิททำไมละ -*-

Comment

แล้วตอนนี้ วินโด้วิสต้า ตัวไหน ดีสุดอะครับ

Comment

XP 32 <--- เสียแรมแต่ใช้โปรแกรมบนโลกได้กว่า 95%
              XP 64 <--- แรมครบ ใช้โปรแกรมได้กว่า 85%
              Vista 32 <--- แรมไม่ครบ + ใช้โปรแกรมเก่าๆไม่ค่อยได้หรือได้แต่ไม่ดี + เกมใหม่ๆหลายเกมแรงกว่าบน XP
              Vista 64 <--- ไม่เคยลอง... รอ SP2 มาก่อน... + เกมใหม่ๆหลายเกมแรงกว่าบน XP
              Windows 7 ... รอคนทำ Patch

Comment

ไม่ต้องสืบครับ

Vista X64 ผมใช้อยู่

ส่วนเล่นเกมส์ ดูลายเซ็นผมได้คับ

Comment

แล้วตอนนี้ Vista อะไรดีสุดอะครับ

Comment

utimate x64 sp1

Comment

ตามบน แต่ie เปิดhi5แล้วชอบค้าง จนต้องกดctrl+alt+delete แล้วLog outออก ใช้Taskก้ไม่ได้...

เลยไปใช้หมาไฟหละ ^^

Comment

Vista สวยครับ
                        แต่อย่างข้างบนบอก IE7 มักมีปัญหา
                        ผมไปเล่น Firefox แทนแล้ว

Comment

Working...
                        X