overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 16 of 16

Thread: ใครใช้บอร์ด Ep31-ds3l แล้วเป็นอย่างผมบ้าง?

OverclockZone Member plyfha's Avatar
    BTSเพลินจิต,MRTลุมพินี,ตึกลุมพินีเทาวเ

Default ใครใช้บอร์ด Ep31-ds3l แล้วเป็นอย่างผมบ้าง?

ใครใช้บอร์ด Ep31-ds3l แล้วเป็นอย่างผมบ้าง?
    ocกับE6420
    ปรับบัสcpuเท่าไร พอsave>restartค่าก็กลับมาเป็นautoเหมือนเดิม
    ปกติcpuตัวนี้ใช้กับบอร์ดp35-ds3pปรับบัสcpuที่325*8(ปกติผมจะปรับเพิ่มนิดหน่อยไม่ปรับมาก)
    แต่พอมาเจอบอร์ดตัวนี้ปรับไม่ได้เลย ไม่ว่าจะเพิ่มนิดหน่อยก็ไม่ได้(320,310,300,290,280*8)

บอร์ด Ep31-ds3l เป็นบอร์ดเพิ่งเคลมมาครับ

เคยอ่านเจอว่า gigabiteบางตัว biosไม่จำค่าที่เราoc
    หรือว่าของผมจะเป็นเช่นเดียวกัน ว่าจะเอาไปเคลมอีกรอบ..

ผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วย

e6420+stocksink
    ga-ep31-ds3l
    g-skill 2*2pq
    vga 1650pro
    enlight 450w

OverclockZone Member phoungphen.t's Avatar
    บ้านแพ้ว โชคชัย4

ลองถามในห้อง GIGAZONE น่าจะมีคนที่ช่วยได้

OverclockZone Member toi_125's Avatar

ถ้า oc ไม่ผ่านไบออสมันจะไม่จำนะ แล้วมันจะปรับกลับมาเปง auto เหมือนเดิม ลองปรับบัส 333 *9 ดู
    ปล.ก่อนปรับควรคืนค่าปกติหั้ยไบออส แล้วค่อยปรับแต่งใหม่

OverclockZone Member

ds3l เป็นเช่นนั้นแล ทำใจสะเซตค่าดีทุกอย่างใช้ไปได้ เดือนเดือนต่อมารีเซตสะงั้น - -*

OverclockZone Member taung's Avatar
    Prachuap Khiri Khan

ตามท่านข้างบนเลยครับ...เพราะผมก็เป็น

OverclockZone Member Camfrog_Terms_Of_Service's Avatar

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=363873

ตามมาแจมครับพี่น้อง

OverclockZone Member okinava30's Avatar
    นครราชสีมา-หัวทะเล ชมรม โคราชรักหมา แดกแมว

ส่งเคลมครับ

OverclockZone Member werwolf's Avatar

ผมก็เป็น clock ไม่พ่านมันก็ไม save ครับ

OverclockZone Member ceo-x's Avatar

อัพเดจไบออส

ekkapun's Avatar

ก็มัน oc ไม่ผ่านมันก็คืรค่าเดิมสิ

OverclockZone Member Farrell's Avatar
    260/2 ต.ท่าสะอ้าน อ.บางปะกง ฉะเชิงเทรา 24130

ใครว่า EP31-DS3L ไม่จำค่า..ฮ่าๆ(ตลก)
    ของผมยังลาก E2200 ไปได้ตั้ง 3.8GHz
    เล่นบัสยังได้ตั้ง 444*8 (ผมยังอ่อนอยู่ถ้าเทพๆอย่างหลายๆท่านคงถึง 4GHz)

OverclockZone Member Bankja's Avatar
    Bangkok, Thailand

ผมก็มีครับตัวนี้ มันไม่จำค่าจริงๆ ถึงแม้จะคล็อกผ่าน

ผมเคยหาในบอร์ดนี้แหล่ะ วิธีแก้ที่หาได้คือให้เสียบสาย SATA แค่พอร์ท 1 กับ 3 ไม่ก็เสียบแค่ 2 กับ 4 ครับ แล้วมันถึงจะไม่เอ๋อ ถ้าเสียบใช้อุปกรณ์แค่เส้นเดียว มันก็ไม่จำค่า ถ้าใช้สามเส้น มันก็ไม่จำค่า

สรุปคือถ้าจะใช้บอร์ดนี้แล้วคล็อก ให้มีอุปกรณ์การเก็บข้อมูลต่างๆ ได้แค่สองตัวเท่านั้น เสียบสองพอร์ท

เอ.. ผมไม่แน่ใจว่าถ้าเสียบเต็มสี่พอร์ทมันจะเซฟรึเปล่านะครับ ผมอ่านผ่านๆ ว่าเซฟเหมือนกัน ลองดูละกันนะครับ ผมอ่านในบอร์ดนี้มานี่แหล่ะ ผิดถูกยังไงก็ขออภัย (ขี้เกียจหากระทู้)

ท่านไหนที่ใช้ตัวนี้คล็อกแล้วมันจำค่า ก็มาบอกหน่อยนะครับว่าใช้พอร์ท SATA อยู่กันพอร์ท แล้วใช้พอร์ทเบอร์ไหนบ้าง

OverclockZone Member Farrell's Avatar
    260/2 ต.ท่าสะอ้าน อ.บางปะกง ฉะเชิงเทรา 24130

ผมเสีย 3พอร์ทหร้อมกันเลย..คล็อกผ่านสะบาย

OverclockZone Member amcrew's Avatar

คล๊อคไม่ผ่านบางทียังไม่คืนค่า ต้องเคลียไบออส
    แต่คนละรุ่นครับ อิอิ

OverclockZone Member saikano's Avatar

มีปัญหาเรื่อง Sataนี่เองถ้าHDD3 DVD1 ซวยชิบหายดีนะซื้อ P31มาแทน

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

ผมว่าคุ้มชิบหาย 2160 ได้ all โซลิค อุอุ ยอมขาย Asrock เลย

Bookmarks

Bookmarks