Announcement

Collapse
No announcement yet.

เข้าวินโดวไม่ได้อะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เข้าวินโดวไม่ได้อะ

พี่คับ ช่วยผมด้วย ผมใช้ system restore อะคับ แล้วพอมันบอกให้ปิดเครื่องเส็ดแล้วอะคับ มันขึ้นว่า ให้ว่า the sys tem couid not you on ลแ้วมันบอกว่าuse กับพาสเวิดผิด พอกด okแล้ว มันก็ให้ใส่พาสเวิดอีกอะ แล้วพอเปิดเครื่องมา ผมก็เจอให้ใสpassword แล้ว ผมลืมพาสเวิดอะ เข้าไปแก้ใน safe mode มันก็ให้ใส่พาสเวิดอีก ทำไงดีคับ ช่วยหนอย ผมต้องทำงานส่งอาจารย์คับ ฟอแมทจะหายปะคับ ช่วยตอบหน่อยนะ
    Last edited by sun01; 2 Jan 2009, 11:00:53.

ถ้าเอางานเซฟไว้drive:dก็ ฟอแมทได้ครับเพราะวินโดวมันอยู่drive:Cแล้วก็คงต้องลงwindowใหม่นะ ลองฟังท่านต่อไปดูครับ

Comment

เอา Password ออก
      เคยทำ ต้องใช้ Floppy Boot เข้า Dos แล้วรันโปรแกรม remove ออก แต่จำไม่ค่อยได้ละ มันมีหลายขั้นตอน ลองๆหาดูนะครับ

Comment

ลองกดเครียร์ BIO หรือ ถอดถ่านในบอร์ดออก ทิ้งไว้ 5-10นาที ดูครับ
        ฟอร์แมตหายครับ ตั้งเองน่าจะไม่ลืมนะ...

Comment

ถ้ามีของสำคัญหา windows pe boot เข้าไปเก็บออกมาก่อนแล้ว format ลง windows ใหม่

Comment

คนขี้ลืมก็งี้คับ.....ถ้าถอดถ่านออกมาสัก5-10นาทีแล้วใส่ใหม่นี้จะหายไปหรอคับ

Comment

ช่วยตอบกันหน่อยนะ...ขอร้องละ

Comment

Working...
              X