Announcement

Collapse
No announcement yet.

E4600 ปรับบัสไปที่ 225 เปิดและเป็นอย่างนี้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E4600 ปรับบัสไปที่ 225 เปิดและเป็นอย่างนี้ครับ

สเปค
    cpu E4600 2.40@2.65
    M/B ECS P4M900T-M2
    RAM 4Gb. (2Gb.*2)
    หน้าตา bios

บอร์ดมันกากมากมายครับผม

พอผม ปรับบัสไป 225 มันก็ขึ้นตามรูปเลยครับ

Last edited by TAKAHACHI; 2 Jan 2009, 13:39:29.

ไม่เสถียรกระทั่งหาไฟล์วินโด้วส์ไม่ได้เลยครับ

ปรับเป็น Default แล้วเข้าวินโด้วส์ใหม่ ถ้าเข้าไม่ได้ก็ลงวินโด้วส์ใหม่ ไม่ก็ Repair

Comment

Originally posted by Toffeecheese View Post
      ไม่เสถียรกระทั่งหาไฟล์วินโด้วส์ไม่ได้เลยครับ

ปรับเป็น Default แล้วเข้าวินโด้วส์ใหม่ ถ้าเข้าไม่ได้ก็ลงวินโด้วส์ใหม่ ไม่ก็ Repair
      ส่งสัยบอรืดตัวนี้ไปได้ไม่ไกลหรอครับ

Comment

Originally posted by TAKAHACHI View Post
        ส่งสัยบอรืดตัวนี้ไปได้ไม่ไกลหรอครับ
        น่าจะเป็นอย่างนั้นล่ะมั้ง พอดีผมไม่เคยใช้ ECS

Comment

Originally posted by Toffeecheese View Post
          น่าจะเป็นอย่างนั้นล่ะมั้ง พอดีผมไม่เคยใช้ ECS
          เซง ต้องเก็บเงินอีกและ

Comment

เพิ่มไฟ CPU / RAM หน่อย

Comment

Originally posted by TWK. View Post
              ปรับไงละครับ ตัวนี้ไม่เคยอ่ะครับผม

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                ตามนั้นครับ แต่ECSมันไม่มีให้ปรับไฟ

Comment

เข้าโหมดช่วยตัวเองแล้วไป Restore Point ก็ได้ครับ เข้า window ได้เหมือนเคย เพี่งเคยโดน

Comment

Originally posted by lockheedmartin View Post
                    เข้าโหมดช่วยตัวเองแล้วไป Restore Point ก็ได้ครับ เข้า window ได้เหมือนเคย เพี่งเคยโดน
                    เข้ายังไงละครับ ช่วยสอนผมหน่อยครับ

Comment

อาการเดียวกับผม ตอน ลาก E4500 กะ g31m-es2l กะเลย
                      ผมเฟลชไบออสใหม่เอา

Comment

windows เจ๊งแล้วอ่ะดิ

Comment

ปรับแรมให้วิ่ง 1:1 ครับ อย่าปล่อย Auto

Comment

ลองเพิ่มไปเข้าไปอีกครับ แล้วลองทดแรมอีกคงได้

Comment

หา P5B มือ 2 มาเล่นเเจ่มกว่าครับ
                              E4500 ผมยังลากได้ 266*11 เลย

Comment

Working...
                              X