Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครพอจะแนะนำเรื่อง PSU ให้ผมได้มั่งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครพอจะแนะนำเรื่อง PSU ให้ผมได้มั่งครับ

ผมจะซื่อ PSUไม่แท้แล้วมันจะดีมั้ยครับหรือว่าแท้ดีกว่า

คอมแรงไหมล่ะครับ ถ้า oc โมเยอะก็ต้องใช้(ของแท้ของแพง ๆ หน่อย)ไฟเต็ม ๆ วัตต์หน่อยนะ ถ้าเล่นธรรมดาทั่วไปก็ไม้ต้องซีเรียสนะ

Comment

แท้ต้องดีกว่าอยู่แล้วครับ การแกว่งของกระแสไฟแทบไม่มีหรือมีน้อยมากๆ เหมาะสำหรับคอมที่มีอุปกรณ์ภายในเยอะแล้วก็ต้องการความปลอดภัยในการใช้งาน
      ถ้าใช้วัตต์ไม่เต็มถ้าหากใช้ไปนานอาจจะมีผลเสียตามมาได้อย่างเช่น ไฟไม่นิ่ง ก็เป็นไปได้ครับ ทางที่ดีหาวัตต์แท้มาใช้ดีกว่าครับ เชื่อผมเถอะเพื่อนผมเคยซื้อวัตต์ไม่เต็ม 4 ร้อยกว่าบาทมาใช้ลองเล่นไป 4 เดือนเพาเวอร์ไหม้ครับ HD ของเพื่อนผมพังไปหมดเลยกู็ก็ไม่ได้

Comment

วัตต์แท้ดีกว่า 100%

Comment

Working...
        X