Announcement

Collapse
No announcement yet.

p5Q+5200

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• p5Q+5200

ตอนนี้ลากไป 3.7-4.0 เล่นเกมส์ได้ไม่มีค้างแต่ทำไมเวลารีสตาร์ตไหม่แล้วมันไม่เข้าอ่ะคับ หรือว่าไฟตัวไหนไม่พอ ไฟ ซีพียู1.45 ที่เหลือออโต้ แรม คิงส์ตันบ้านๆ บัส 800 ไม่มีทด (ซัพพลายเดิมด้วยของ อัสซุสติดเคส 300-350)หรือว่าแรมมันกระจอกไป ยังไงช่วยแน่นำด้วย มีรูปประกอบยิ่งดี
    ******มีอีกนิดครับ สมมุติเราใส่แรมบัส 800 ลากไปได้4.0 ถ้าเรามาเปลี่ยนใส่เป็น1066 มันจะลากเพิ่มได้มั้ย เอาแบบว่าไม่ทดทั้งคู่เลย เดิมสนิท

เอา CPU ให้เสถียรก่อนครับ แรมทีหลัง

เทสต์โปรแกรมให้ผ่านก่อน ใช้งานจริงไว้ทีหลัง

Comment

ORTHOS สัก 6 ชั่วโมงเป็นอย่างต่ำ

Comment

Originally posted by MUZASHI View Post
        ตอนนี้ลากไป 3.7-4.0 เล่นเกมส์ได้ไม่มีค้างแต่ทำไมเวลารีสตาร์ตไหม่แล้วมันไม่เข้าอ่ะคับ หรือว่าไฟตัวไหนไม่พอ ไฟ ซีพียู1.45 ที่เหลือออโต้ แรม คิงส์ตันบ้านๆ บัส 800 ไม่มีทด (ซัพพลายเดิมด้วยของ อัสซุสติดเคส 300-350)หรือว่าแรมมันกระจอกไป ยังไงช่วยแน่นำด้วย มีรูปประกอบยิ่งดี
        ************มีอีกนิดครับ สมมุติเราใส่แรมบัส 800 ลากไปได้4.0 ถ้าเรามาเปลี่ยนใส่เป็น1066 มันจะลากเพิ่มได้มั้ย เอาแบบว่าไม่ทดทั้งคู่เลย เดิมสนิท
        ผมกำลังนึกภาพ
        ดัน cpu ไป 3.7-4.0 ตีเป็นบัส 300 แล้วกัน
        แรมไม่ทด ก้อวิ่งที่ 1:2 เท่ากับแรมวิ่ง 600 คูณ2 วิ่งที่ 1200 แหล่มเลยคับ แรมบ้านด้วย
        ที่รีสตาร์ทแล้วไม่เข้าก้อเพราะไปฝืนแรมเกินไปคับ ผมเป็นบ่อยๆ
        ลองทดแรมลงมาวิ่งแถว 800-900 ก้อน่าจะดีกว่าน๊ะคับ
        ผิดถูกก้อขออภัย
        ถ้ามีรูป cpu-Z จะทำให้วินิจฉัยโรคได้ดีกว่านี้คับ
        รอท่านอื่นว่าต่อไปคับ

Comment

แล้วซัพพลายเดิมมันพอมั้ยครับ....

Comment

Originally posted by hugnoi View Post
            ผมกำลังนึกภาพ
            ดัน cpu ไป 3.7-4.0 ตีเป็นบัส 300 แล้วกัน
            แรมไม่ทด ก้อวิ่งที่ 1:2 เท่ากับแรมวิ่ง 600 คูณ2 วิ่งที่ 1200 แหล่มเลยคับ แรมบ้านด้วย
            ที่รีสตาร์ทแล้วไม่เข้าก้อเพราะไปฝืนแรมเกินไปคับ ผมเป็นบ่อยๆ
            ลองทดแรมลงมาวิ่งแถว 800-900 ก้อน่าจะดีกว่าน๊ะคับ
            ผิดถูกก้อขออภัย
            ถ้ามีรูป cpu-Z จะทำให้วินิจฉัยโรคได้ดีกว่านี้คับ
            รอท่านอื่นว่าต่อไปคับ
            ...บัส 320x12.5 แต่ทำไมแรมผมมันไม่ขึ้นอะไรเลยอะครับ(ดูรูปในcpuz)
            Attached Files

Comment

ไปโหลด cpu-z ตัวใหม่ก่อน http://www.cpuid.com/cpuz.php

แต่เห็นท่านเหมือนใช้ ddr3 เลยแหะ

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
                ORTHOS สัก 6 ชั่วโมงเป็นอย่างต่ำ
                ทำยังไงอะครับ...

Comment

Originally posted by rial_kung View Post
                  ไปโหลด cpu-z ตัวใหม่ก่อน http://www.cpuid.com/cpuz.php

แต่เห็นท่านเหมือนใช้ ddr3 เลยแหะ
                  กำลังจะถามอยู่ว่าทำไมเป็นงั้น ที่จิง ddr2 ....

Comment

โปรแกรมorthosเทสไงท่าน

Comment

[QUOTE=rial_kung;5623152]ไปโหลด cpu-z ตัวใหม่ก่อน http://www.cpuid.com/cpuz.php

ขอบคุณครับใช้เวอร์ชั่นไหม่เห็นค่าแรมแล้ว...

Comment

Originally posted by MUZASHI View Post
                        ทำยังไงอะครับ...
                        ก็ให้ Orthos มันขึ้นว่า GO ไปเรื่อยๆ 6 ชม.ไงท่าน อิอิ

Comment

โหลดโปรแกรมที่ชื่อว่า Orthos มาก่อนครับ

Comment

นี่คล๊อกไม่สนอุณหภูมิเลยหรอท่านนนนนนนนนน

ซิ๊งเดิมป่าวเนี้ย...........

ยังไงก้เปนกำลังใจครับ E5200 เหมือนกัน

ก้าวต่อไป .....

Comment

ผมถามอย่างนึงครับ บัสน้อยตัวคูณเยอะ กับบัสเยอะตัวคูณน้อยอะไรดีกว่ากันหรอครับ

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ

Comment

Working...
                              X