Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องซิ้งการ์ด3450จอระหว่างสองค่ายครับasus vs his ว่าค่ายไหนเย็นกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องซิ้งการ์ด3450จอระหว่างสองค่ายครับasus vs his ว่าค่ายไหนเย็นกว่ากันครับ

ไปตั้งห้องการ์ดจอไม่มีคนตอบเลยครับมาตั้งห้องนี้ดีกว่า

ถามเรื่องซิ้งการ์ด3450จอระหว่างสองค่ายครับasus vs his
    อยากรู้ว่าซิ้งตัวไหนมันจะเย็นกว่ากันครับ
    ท่านใดรู้เหรอใช้อยู่ช่วยมาเล่าสู่กันฟังหน่อยครับ

Model : 256MB PCIe ATi 3450 HTP (TD) ASUS "A&L''
    GPU : RV620
    Technology : 55nm
    hipset (VPU) : ATI Radeon 3450
    Core Frequency : 594 MHz
    Memory Frequency : 990 MHz
    Streaming Processor 40 Unified
    Memory Size : 256 MB DDR2 Memory
    Memory Bus : -64 bit

กับตัวนี้

ATi 3450Silent/256MB HIS (TD)
    GPU : RV620
    Technology : 55nm
    Chipset (VPU) : ATI Radeon 3450
    Core Frequency : 594 MHz
    Memory Frequency : 792 MHz
    Memory Size : 256 MB DDR2 Memory
    Memory Bus : -64 bit

อยากรู้ว่าความร้อนมันต่างกันมากมั้ยตัวไหนเย็นกว่ากัน
    ดูจากสเปกแล้ว asus น่าจะแรงกว่านิดนึง
    แต่ his ดูจากรูปซิ้งน่าจะเย็นกว่านะ
    เหมือนจะเลือกไม่ถูก
    ถ้าถามว่าทำไมดูสองตัวนี้คำตอบคือไม่มีตังแล้วงบได้เท่านี้แหละครับอิอิ

ถามอีกอย่างระหว่างใช้การ์ด3450 กับการ์ดออนบอร์ดhd3200 อันไหนมันจะเล่นเกมลื่นกว่ากันครับ

Comment

้his ครับ ของผมfull ประมาณ60นิดๆ clockเต็มที่
      ป.ล.คนงบน้อยเหมือนกัน

Comment

เจอคอเดียวกันแล้วดันกันไป

Comment

อยากได้ไม่มีตัง

Comment

ATIเย็นกว่าผมเล่นมาแล้วเล่นเกมเปิดสุด

Comment

Originally posted by powerdome View Post
              อยากรู้ว่าความร้อนมันต่างกันมากมั้ยตัวไหนเย็นกว่ากัน
              ดูจากสเปกแล้ว asus น่าจะแรงกว่านิดนึง
              แต่ his ดูจากรูปซิ้งน่าจะเย็นกว่านะ
              เหมือนจะเลือกไม่ถูก
              ถ้าถามว่าทำไมดูสองตัวนี้คำตอบคือไม่มีตังแล้วงบได้เท่านี้แหละครับอิอิ

ถามอีกอย่างระหว่างใช้การ์ด3450 กับการ์ดออนบอร์ดhd3200 อันไหนมันจะเล่นเกมลื่นกว่ากันครับ
              ไม่ซื้อ 4670 หล่ะครับ

ถ้างบน้อย่ก็ 3650

แรงกว่า onboard 3200 อยู่มากโข

Comment

ถ้ามีพัดลมดูด 12" ด้านหน้า ตรงการ์ดจอพอดี ก็ แกะเปิดรูสล๊อตด้านล่างการ์ดจอใว้เลยครับ ไม่ร้อนชัวร์ทั้ง 2 อันน่ะเหละ

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                  ถ้ามีพัดลมดูด 12" ด้านหน้า ตรงการ์ดจอพอดี ก็ แกะเปิดรูสล๊อตด้านล่างการ์ดจอใว้เลยครับ ไม่ร้อนชัวร์ทั้ง 2 อันน่ะเหละ
                  เห็นด้วยคับ

Comment

Working...
                  X