Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำจอ ขนาด 30-40'' ให้ทีีครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำจอ ขนาด 30-40'' ให้ทีีครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

คือสนใจอยากได้ lcd ขนาดประมาณ 30-40 นิ้วน่ะครับ ไม่ทราบว่าราคาประมาณเท่าไหร่หรอครับ

แล้วเรื่องความละเอียดคุณภาพนี้ต่างกันยังไงหรอครับ ระหว่าง lcd monitor กับ lcd tv

ช่วยให้ความรู้ทีนะครับ

ก่อนอื่นต้องถามก่อนว่าเอาไปทำอะไรเป็นหลัก และนั่งไกลจากจอเท่าไหร่

Comment

ดูหนังกับเล่นเกมน่ะครับ

ส่วนเรื่องที่ว่าจะอยู่***งจอขนาดไหน อันนี้ก็คงไม่รู้น่ะครับ

คงต้องว่าถ้าได้จอมา ก็ค่อยมากะดูเอาอีกทีน่ะครับ

บังเอิญไปเห็นที่ร้านเกม มีจอใหญ่ๆ แล้วเปิดเกมเล่นอยู่ ภาพมันสวยดี เลยคิดอยากได้บ้างน่ะครับ

Comment

LCD-monitor / Samsung 30" มีความละเอียด 2560X1600 = คอมที่แรงสุดๆ ก็มีกระตุก ถ้าจะเล่นที่ความละเอียดนี้ รวมถึงตัวเกมส์ต้องรองรับที่ความละเอียดนี้ด้วย ส่วน LCD-TV / Samsung (full-hd) 40" มีความละเอียด 1920X1080 = คอมท่านก็ต้องแรงสุดๆเหมือนกัน แต่เล่นได้ลื่นไหลกว่าครับ เอาประมาณนี้ก่อนนะ

Comment

Originally posted by slate View Post
          LCD-monitor / Samsung 30" มีความละเอียด 2560X1600 = คอมที่แรงสุดๆ ก็มีกระตุก ถ้าจะเล่นที่ความละเอียดนี้ รวมถึงตัวเกมส์ต้องรองรับที่ความละเอียดนี้ด้วย ส่วน LCD-TV / Samsung (full-hd) 40" มีความละเอียด 1920X1080 = คอมท่านก็ต้องแรงสุดๆเหมือนกัน แต่เล่นได้ลื่นไหลกว่าครับ เอาประมาณนี้ก่อนนะ
          แล้วภาพที่ออกมา lcd monitor ที่ความละเอียด 2560*1600 จะสวยกว่าใช่มั๊ยครับ

แล้วเรื่องราคาประมาณเ่ท่าไหร่หรอครับ กับสองจอนี้

Comment

Originally posted by BomberXIII View Post
            แล้วภาพที่ออกมา lcd monitor ที่ความละเอียด 2560*1600 จะสวยกว่าใช่มั๊ยครับ

แล้วเรื่องราคาประมาณเ่ท่าไหร่หรอครับ กับสองจอนี้
            จอเล็กกว่า มีความละเอียดมากกว่า เม็ด pixel เล็กกว่า ภาพก็ต้องสวยกว่าอยู่แล้วครับ อีกทั้งยังสามารถนั่งได้ในระยะที่ใกล้กว่า ส่วนราคาของทั้งคู่ประมาณ ห้าหมื่นกว่าบาทครับ

Comment

ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ ราคาแพงใช้ได้เลยครับ

คงยากที่จะสอย T T

แล้วพวกราคา 18xxx-25xxx คุณภาพมัน okมั๊ยคับ

Comment

ถ้าเอาคุ้มลองดู Samsung-monitor/T-260 จอ 25.5"(1920X1200)= 14,900(เห็นที่fortune) Samsung/Lcd-tv/series6,Full-hd จอ 32"(1920X1080) = 24,900

Comment

Working...
                X