Announcement

Collapse
No announcement yet.

3.00GHz หรือ !!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by zateam View Post
    ปิดประหยัดพลังงานแล้วมีผลดียังไงบ้าง ทำให้cpuทำงานดีกว่าเดิม หรือว่าแค่เห็นมันวิ่งเต็มสปีดตลอดเฉยๆ
    ปิดแล้วจะ oc ได้ไกลขึ้นครับ

Comment

ผม O/C แล้วก็ยังเปิดเลยประหยัดพลังงาน+เย็นดีออก

Comment

C1E

Comment

แล้วมันเปลืองไฟมากกว่าเดิมขนาดไหนครับ

Comment

ไม่มากหรอกครับ
            จะช่วยนิดหน่อยเเละในเรื่องของความร้อนนะ
            เพราะอุปกรณ์จะเสือมเร็วเพราะความร้อน

เเละเค้าทำมาให้ประหยัดสุด ๆ คุณลองคิดดิระหว่างคอม 20 ล้านเครื่องทั่วโลก OC กับ 20 ล้านเครื่องทั่วโลกเปิดระบบประหยัดพลังงานหมดทุกเครื่อง จะประหยัดได้มหาศาลเลยครับ

Comment

Originally posted by slate View Post
              ปิดแล้วจะ oc ได้ไกลขึ้นครับ
              ไม่เกี่ยวเลย...

เพียงแต่ถ้า oc เยอะๆ มันจะไปมีปัญหาตอนที่มันลดตัวคูณมันจะลดไฟลงมาด้วย
              พอมันเร่งตัวคูณขึ้นไปแล้วมันเพิ่มไฟไม่ทัน จะทำให้จอฟ้าหรือค้างเท่านั้นเอง
              เค้าเลยแนะนำว่าให้ปิดกัน

Comment

เปิดไว้ก็ OC ได้เท่ากันครับ เพียงแต่......

Originally posted by amcrew View Post
                มันจะไปมีปัญหาตอนที่มันลดตัวคูณมันจะลดไฟลงมาด้วย
                พอมันเร่งตัวคูณขึ้นไปแล้วมันเพิ่มไฟไม่ทัน จะทำให้จอฟ้าหรือค้างเท่านั้นเอง
                เค้าเลยแนะนำว่าให้ปิดกัน

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
                  ถ้าคุณไม่ได้คล๊อก ก็ไม่ต้องปิดก็ได้ครับ

สำหรับผมไม่เคยเปิดเลย ฮ่าๆๆ ปิดตั้งแต่ประกอบคอมเสร็จบู๊ตครั้งแรก Disable หมด
                  ค่าไฟเปนไงบ้างท่าน

Comment

มันเป็นระบบประหยัดไฟครับ

Comment

Originally posted by Babynight View Post
                      พอดีเพิ่งซื้อ CPU มาใหม่ เป็นตัว E8400 E0 3.00GHz

พอเปิดเข้าไปดุที่โปรแกรม CPU-Z

ตรง Core Speed มันขึ้น 1999.9MHz บางทีก็ 2000.1MHz

แล้วตกลงมันเท่าไหร่กันแน่หรอครับ งง งง

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกท่านที่ตอบครับ
                      ขอบคุณมากครับ สรุปแล้วเปิดไว้ดีกว่าประหยัดดี รอเครื่องพร้อมเดี๋ยวจะลอง OC บ้าง อิอิ

Comment

Working...
                      X