overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 38

Thread: ประกัน Advice , AServ ดีไหมครับ

OverclockZone Member STRATEGY's Avatar

Default ประกัน Advice , AServ ดีไหมครับ

พอดีผมจะสั่งของ จากทาง Advice (อา ผมเป็น Dealer)
    ถามแก แกบอกว่าไ่ม่รู้เหมือนกัน เพราะยังไม่เคยเสีย

จะสั่ง Q6600

พรุ่งนี้จะไปซื้อคอมใหม่แล้ว ช่วยพิจารณา set นี้ทีครับ

Intel Core 2 Q6600
    Gigabyte E45 UD3R
    Asus 8800GT 1 GB DDR3
    iCute TiTaNium 650W
    Sunbeam Tuniq tower 120

งบ รวมๆประมาณ 20 k ไม่รวมจอ

Samsung T220 เล็งไว้

แรมใช้ตัวเก่า งบหมด
    Last edited by STRATEGY; 2 Jan 2009 at 21:29:31.

OverclockZone Member

รู้จักกับพี่ชายท่านนึงแกเป็นDealer Advice เวลาแกทำร้านเกมส์30-60เครื่องก็สั่งของจากadviceตลอด ของที่ส่งเคลมก็มีไม่น้อย
    แกบอกว่าครั้งล่าสุดที่แกเคลมของกับadvice ใช้เวลาในการเคลมแค่2วัน +ระยะเวลาในการขนส่งอีก3วันแค่นั้นเองครับ
    แต่เมื่อก่อนผมเคยเห็นหลายท่าน(ที่ไม่ได้เป็นDealer) บ่นเหมือนกันกับadvice

เอาประสบการณ์ที่เคยพบมาเล่าให้ฟังนะครับ ผมไม่ได้ฟันธงหรือคอนเฟิร์มว่ามันจะเป็นแบบนี้ทุกกรณี เดี๋ยวจะมีคนหาว่าผมมั่วอีก -.-
    Last edited by บ้าคอม; 2 Jan 2009 at 21:41:01.

OverclockZone Member STRATEGY's Avatar

ดันๆ

OverclockZone Member จิมมี่'s Avatar

เคยเล็งๆ ร้านนี้ไว้เหมือนกัน
    ก่อนจะตัดสินใจซื้อ ลองเซิร์จดูในบอร์ดนี้
    ก็เห็นมีคนบ่นๆ เยอะ
    เลย... อืม เลือกร้านที่เค้าเชียร์ๆ กันดีกว่า

OverclockZone Member AmaKatsu's Avatar

ถ้าญาติผมเป็น Dealer ไม่ว่าจะประกันอะไรผมก็เลิอกญาตินะ คุยกันง่าย

OverclockZone Member PowerHUB's Avatar
    Sisaket Thailand

จากที่เคยเคลมล่าสุด อเดปเตอร์ modem กะศูนย์ที่ ตจว. ใช้เวลารวม 3 อาทิตย์ ครับ

ก่อนหน้านั้นมีเคลม H/D ใช้เวลา 1 อาทิตย์ครับ

เคยเคลมจอมือสองมานะ
    แบบว่าที่มันเขียนว่า รี อ่ะ
    อุตรดิตถ์ - ใช้เวลา 4 วันครับ

OverclockZone Member 053719107's Avatar

คอมพ์ก็สั่งร้านนี้หมดเลย
    ตามลายเซน

Jedicool นี้สั่งสินค้าดีไหมหรอครับแล้วเสียเคลมร้านไหนง่า

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

ดูประกันครับ ว่าของอะไรบ้าง เช่น synnex com7 แบบนี้ซื้อได้ อย่าเอาของที่ประกันร้าน

OverclockZone Member tawincam's Avatar
    ปางกะ ปิ ตะวันนา

รุ้สึกว่า ถ้า Dealer เคลมของเค้าจะได้ ตังค์จาก ศูนย์ประกันด้วยนะ

OverclockZone Member

AServ มันก็น่าจะเป็น ASYS นะครับ มีบัตรรับประกันให้ถ้าเคลมไม่เกิน3เดือนหลังซื้อได้ตัวใหม่เลย แต่ผมเอาไปเคลมดันเป็นได้เงินคืนเต็มแทน ก็เอาเงินไปซื้อตัวใหม่ประกันใหม่

OverclockZone Member jeawsweet's Avatar
    อุรุพงษ์ ยศเส พันธ์ทิพย์ ประตูน้ำ อาบอบนวด ส.โบตั๋น ราชบุรี

อยากรู้ด้วย

OverclockZone Member punsup's Avatar

1ปี 2 เดือน มันผ่านมาแล้ว

OverclockZone Member jeawsweet's Avatar
    อุรุพงษ์ ยศเส พันธ์ทิพย์ ประตูน้ำ อาบอบนวด ส.โบตั๋น ราชบุรี

Quote Originally Posted by punsup View Post
    1ปี 2 เดือน มันผ่านมาแล้ว
    อยากรู้ว่าเวลาเปลี่ยน ประกันเจ้านี้ดีขึ้นมั้ย

OverclockZone Member ka-pom's Avatar
    ** โซนโคราช - บุรีรัมย์ **

ผมก็เป็น ดีเลอร์ อยู่ เคลมไม่เคยเกิน 3 วัน

OverclockZone Member khin7710's Avatar

อาจจะไม่ดีสำหรับหลายๆคน แต่ ก็หาที่ดีกว่านี้ยากแล้วเ้ช่นกัน

ปล.สำหรับคนต่างจังหวัดนะ

OverclockZone Member pramook's Avatar

ก็ลองดูนะครับ มีทั้งดีและไม่ดี ทุกที่

OverclockZone Member WIN-WIN's Avatar

ไม่รู้ดี หรือ ไม่ดี ผมเอาแรม NCP 512/400 ไปเคลมที่ Advice ชั้น 4 อิมสำโรง ตั้งแต่วั้นที่ 7/6/2010
    ป่านนี้ยังไม่ได้ของเลยครับ
    Last edited by WIN-WIN; 9 Jul 2010 at 09:32:46.

OverclockZone Member sc's Avatar

Quote Originally Posted by kgb99 View Post
    ดูประกันครับ ว่าของอะไรบ้าง เช่น synnex com7 แบบนี้ซื้อได้ อย่าเอาของที่ประกันร้าน
    ตามนี้ครับ เครมของร้านไม่มีคำว่าของใหม่ส่วนใหญ่เป็นของเวียน

borneo
    Guest

ผมเอา M/B Asrock P4i65G ไปเคลมเองที่ ศูนย์ใหญ่ตรงพัฒนาการ นั่งรอไม่ถึงชั่วโมงได้ของใหม่เลย ตอนนั้นพอดีมีของอยู่พอดีเลยครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks