Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ UPS ให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ UPS ให้ทีครับ

แลนอยู่2เครื่องอยากใช้UPSเพียงเครื่องเดียว UPS สองเครื่องที่มีอยู่เวลาไฟดับแล้วมันก็เอาไม่อยู่แล้วไฟดับคอมก็ด้บเหมือนเดิมสงสัยเพราะเปลี่ยนจอ
    ไม่รู้ว่าจะต้องใช้งบเท่าไหร่และรุ่นไหน

รบกวนผุ้รู้ด้วยครับ

ผมว่า ลองเปลี่ยนแบตดูก่อนดีมั้ยครับ อย่าเพิ่งซื้อใหม่เลย

Comment

แต่ก่อนเปลี่ยนจอมันไม่เป็นใช่ไหมครับ ถ้าก่อนเปลี่ยนจอมันไม่เป็น คงต้องซื้อใหม่นะครับเพราะ
      VA มันคงเอาไม่อยู่นะครับ ถ้าซื้อคราวนี้ก็ซื้อ ตาม Watt ที่เครื่อง Pc เราใช้อยู่

Comment

Originally posted by FreeDom View Post
        แต่ก่อนเปลี่ยนจอมันไม่เป็นใช่ไหมครับ ถ้าก่อนเปลี่ยนจอมันไม่เป็น คงต้องซื้อใหม่นะครับเพราะ
        VA มันคงเอาไม่อยู่นะครับ ถ้าซื้อคราวนี้ก็ซื้อ ตาม Watt ที่เครื่อง Pc เราใช้อยู่
        แล้วถ้าจะใช้UPSตัวเดียวกับคอม2เครื่องนี่ต้องเอาW2เครื่องมารวมกันรึเปล่าครับ

แต่จอผมไม่ได้เสียบผ่านเคสนะครับ เครื่องยังดับเลย

ถ้าจะให้ทั้งจอและคอมไม่ดับต้องซื้อรุ่นไหนครับ(คงเอาปลั๊ก3ตาไปเสียบต่อจากUPSอีกที)

ยังไงก็ขอทราบราคาด้วยเพราะงบมีไม่มากเอาไปซื้ออย่างอื่นหมดแล้วแหะ ๆ

Comment

Leonic ครับของไทยราคาถูกคุณภาพใช้ได้ครับ ถ้าจะเสียบทั้ง 2 เครื่องใน UPS ตัวเดียว
          ต้องคิดจาก Watt รวมของทั้ง 2 เครื่องครับ ถ้าอย่างงี้ผมว่าซื้อ UPS 2 ตัวน่าจะถูกกว่า UPS
          Watt เยอะ ๆ ตัวเดียว

Comment

Working...
          X