Announcement

Collapse
No announcement yet.

XP ขึ้นจอฟ้าแบบนี้อ่ะครับ แปลว่าอะไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• XP ขึ้นจอฟ้าแบบนี้อ่ะครับ แปลว่าอะไร

STOP 0x0000008E (0xC000005 ,0x8058C6B6 ,0xF8981920 ,0x0000000)

Beginning dump of Physical memory

Physical memory dump complete

เกี่ยวกับแรมหรอครับ ขอบคุณครับ

น่าจะลองถอดเเรมออกมาถู ๆดูนะครับตามระเบียบ

Comment

ก่อนที่มันจะขึ้นจอฟ้า คิดได้ติดตั้งฮาร์ดแวร์ตัวใหม่อะไรเข้าไปไหมครับ
      ถ้าเพิ่งเสียบฮาร์ดแวร์ตัวใหม่เข้าไป ก็ให้ลองถอดแล้วเสียบใหม่แล้วลงไดร์เวอร์ดูอีกทีครับครับ ( ตอนปิดเครื่องแล้วนะครับ ._. )

ถ้าไม่ใช่อาการนี้ก็รอท่านอื่นแนะนำต่อเน้อ ~.~

Comment

น่าจะเป็นramนะครับ รอท่านต่อไป

Comment

เป็นที่Ram หรือไม่ก็ไดร์เวอร์
          เอาโค๊ด 0x0000008E ไปเซิทร์ในgoogle
          ครับแล้วจะได้คำตอบเพียบๆ

Comment

เอาข้อความดังกล่าว 0x0000008E ไป Search ใน Google ได้เลยครับ มันคือ บลูสกรีน

Comment

http://support.microsoft.com/kb/315335/th

Comment

Working...
              X