Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่ๆ ลาก e7200 ที่ 4G อุณหภูมิอยู่ประมาณไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่ๆ ลาก e7200 ที่ 4G อุณหภูมิอยู่ประมาณไหนครับ

พอดีผมให้ P5Q-E อยู่นะครับ แล้ว ลาก E7200 ไปที่ 4 Ghz ไฟประมาณ 1.4

แล้วใช้ asus probe ดูอุณหภูมิ ก็ประมาณ 65 เล่นไปสักพัก งานเข้าเลยครับ อยู่ๆขึ้น 120 ค้างนานเลยซะงั้น

ผมก็เลยรีบ reset และลดความเร็วลง เหลือ 3.8 ไฟ 1.35 ก็กลับมาเล่นต่อได้

ก็เลยจะถามพี่ๆว่า เซนเซอร์มันรวนหรือมันร้อนขนาดนี้จริงๆ แล้ว cpu ผมโดนเบิร์นเปิดซิงยังครับ

[ซิงค์เดิมครับ]

-*- ใจกล้าดีครับ ซิ้งเดิม แล้วลาก+ไฟ สูงๆ

Comment

E7200 (ขายไปแล้ว)
      4.0 GHz ไฟ 1.475 V. ร้อน 40c full 70c
      4.2 GHz ไฟ 1.525 V. ร้อน 40c full 80c

ซิงค์ 9500 LED (ขายไปแล้ว)

Comment

ผม v.8 ไฟ 1.408 จ่ายจริง idle 36 เคสรกสายไฟไม่เคยจัด

เคย จัดห้องเเอร์ 1ที idle 27

Comment

ครับ ไอ้ที่อยู่ๆ ขึ้นมา 120 C เฉยๆนั่น cpu มันร้อนขนาดนั้นจิงหรือมันรวนอ่าครับ

Comment

Idle 65 ผมว่าไม่ไหวนะครับ ลองดูแบบเดิมๆ หน่อยครับว่า Idle เท่าไหร่ Full เท่าไหร่

Comment

ก็คุณซิ๊งเดิมนิครับ

Comment

เป็นอุณภูมิใกล้เคียงครับของจริงครับ

โชดดีนะครับที่ไม่ใหม้ หรือ พัง ไปซะน้าน ซิงค์เดิมไม่ได้ออกแบบมาเพื่อที่จะ Oc ครับ...

Comment

8X500

Idle : 30-35

Full load : 70-80

Comment

Originally posted by vani11ass View Post
                    -*- ใจกล้าดีครับ ซิ้งเดิม แล้วลาก+ไฟ สูงๆ
                    1.4 เนี่ยนะไฟสูง ซิ้งเดิมผมกดไฟ 1.82 ยังไม่กลัวเลยครับ หุหุ

Comment

กล้ามากไฟสูงขนาดนั้นใช้ซิ้งเดิมๆ หุหุ ดีไม่แต๊ป กลับบ้านเก่าละครับ ^ ^

Comment

idle ประมาณ 40 อ่ะครับ เฮ้อ นึกว่าแต๊บไปแล้วนะเนี่ย เล่นปกติ 60กว่า โดดไปเป็นร้อย เล่นเอาซะใจหายหมด

Comment

idle 28-30 Full จำไม่ได้ 555+ =_='' ซิงค์True Black สเป็คตามลายเซ็น

Comment

ป๋ม ใช้Tuniq 120 ต่เมื่กอุณหภูมิป๋มมานมั่วๆนะ โชบอกIdel50 งงเลยไฟ1.4เองเหมือนมานร้อนตรงแกนมานแต่ซิ้งไม่ร้อนเลยFullบอก95 ก็ปกติดีนิไม่วูบเลย

Comment

Working...
                            X