Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยผมทีนะคับเกี่ยวกับเรื่อง administrator

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยผมทีนะคับเกี่ยวกับเรื่อง administrator

เรื่องของเรื่องคือว่าผมไปลอง windows 7 แล้วตอนให้ activate มันต้องเปลี่ยนเป็น admin ผมก็ทำก็ใช้ได้ไม่มีปัญหาอะไร

พอมาถึงเมื่อวานตอนนอนผมไมได้ปิดโน๊ตบุ๊คผมก็กลิ้งไปทับคีบอร์ดตื่นมาไอค่อนหน้าจอหายหมดเลยผมก็หาทางแก้ ไปๆมาๆมันยิ่งแย่ครับเลยฟอแมตใหม่ลง xp เหมือนเดิม

พอลงแล้วมันมีโฟลเดอร์ที่เข้าไม่ได้ก็เลยหาวิธีแก้ก็ได้มาคือ ให้properties ที่ไฟล์แล้วเลือกให้เป็น admin ก็จะใช้ได้เหมือนเดิม

แต่ว่ามันเป็นหลายอันมากอ่ะครับ อย่างเช่นโปรแกรม 3dsmax ผมลงไม่ได้ต้องตามไปแก้หลายไฟล์มากแล้วก็ไม่รู้ว่าตัวไหนบ้างที่มันไม่ได้ปรับให้เป็น admin เข้าถึงได้ต้องนั่งไล่ดูทีละตัว ลองปรับที่หน้าโฟลเดอเลยก็ไม่หาย

ไม่ทราบว่ามีวิธีแก้ทีเดียวทุกไฟล์เลยมั้ยครับ หรือถ้ามันสุดทนจิงๆผมก็จะยอมฟอแมตไดรนี้ไปเลยมันจะหายมั้ยครับ

ผมไม่ค่อยมีความรู้มากนักแล้วก็ลองหาวิธีแก้ในgoogleมาทั้งวันแล้วตอนนี้เครียดมากเลยครับงานอยู่ในนั้นก็เยอะแยะเลย

รบกวนช่วยผมด้วยนะครบ
Working...
X