overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 4 1234 LastLast
Results 1 to 20 of 65

Thread: G3 กับการโม

OverclockZone Member losopeem's Avatar

Angry G3 กับการโม

คือผมเป็นคนที่เพิ่งเล้นพวกเครื่องเสีงครับผม

ตอนนี้ที่บ้านใช้ leona G3 อยู่ครับ

http://www.htg2.net/index.php?PHPSES...b8&topic=528.0

รู้สึกว่าเบสมันไม่โดนใจเลยครับ หมายถึงมันดึบๆๆๆๆ แต่ไม่ลอยไม่ได้ความลึกเท่าที่ควร และความร้อนสูงด้วยคับเวลาเปิดดังๆ

อยากรบกวนถามว่า ผมควรเริ่มโมตรงไหนดีครับ

1.เปลี่ยน C ในตัวซับเป็นเกรดที่สูงกว่า

2.เปลี่ยนตู้ใหม่

3.เปลี่ยนดอกใหม่ไปเลย

4...........

พี่มีข้อแนะนำบ้างไหมครับผม ผมเปิดดู เห็นC ตัวใหญ่ข้างใน 1200หรือ12000(ไม่แน่ใจครับ) Uf 68v มีอยู่สองตัวครับ ควรเปลี่ยนที่ตัวนี้เลยหรือไม่ครับ

รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำด้วยครับ

เอิ๊กๆๆ อันนี้ไม่เกี่ยว เอิ๊กๆๆๆ

อันนี้ดอกมันครับ

ทั่งใหญ่และหนักมากๆ

เริ่มเลยเอิ๊กๆๆ

อารายหว่า เปิดมาก็งงเลยเอิ๊กๆๆ

แอบถ่ายมืดๆ

^^
    ตัวน้ำตาลก็คือเจ้าtaicon 100uf 63V

นี่หละเจ้าjackcon ไม่มีขั่วตัวปัญหา เอิ๊กกๆ ไม่กล้าเปลี่ยนมันไม่รู้ขั่ว
    มีสองชุด ชุดบนคือ 10 uf 50V ชุดล่างก็เป็น 22 50V

อื่อหือ งงหมด จะเปลี่ยนตรงไหนอ่า เอิ๊กๆๆๆ

แห๊ะนั่นมัน อารายน่ะตัวยาวๆ ดำ ๆ ในความคิดผมว่ามันคงเป็น Opa เอิ๊กๆๆๆ เบอร์ BA 4558n

เนื่องจากเว็ปที่อัปเมื่อกี้อัปไม่ได้ เลยเปลี้ยนเว็ปปุปก็เล็กเลยอิอิ (อันนี้ด่านหลังของวงจรครับ)

หือๆๆ หวงเบอรืด้วย มีการลบกันเกิดขึ้น ร้อนมากๆ เอิ๊กๆๆๆ

เริ่มแกะสายออก

แถม

อีกรูปเด้อ

แล้วก็ทำไรไม่ได้ นั่งดื่มโค๊ก เอิ๊กๆๆๆ

ถ่ายๆๆๆ

บอกไว้ทำไมเนี่ย

เจ้าไทคอนตวที่ลังเลว่าจะเปลี่ยน

ตัวปัญหาไม่กล้าเปลี่ยนเพราะตัวที่เอามาแทนดันมีขั่ว

เอ้ามันหายไปไหน ผมถอดไปเอง เอิ๊กๆๆๆ

เผื่อใครจะช่วยผมได้

ลบเบอร์แล้วมีใครหาเบอรืมันได้ไหมครับ

ตัวนี้ถ้าเปลยนจะมีผลอะไรเหรอ

เต็มๆ

อะไหล่เดิมๆ

100uf 63 v เท่ากัน คนละยี้ห้อ ฟ้า elna น้ำตาล TAICON

คู่ต่อมา ฟ้า 47uf 50V มีขั่ว elna ดำ jackcon 47uf 25v ไม่มีขั่ว

ฟ้า elna 10uf 100 v มีขั่ว ดำ jackcon 10 uf 50v ไม่มีขั่ว

100v 22uf elna ดำ jackcon 22 uf 50V ไม่มีขั่ว

เพิ่มเต็มขอรับ

เห้อๆๆ ใครพอรู้วิธีหาขั่วในวงจรบ้างครับผมจะได้ใส่ถูก
    Last edited by losopeem; 13 Jan 2009 at 14:30:59.

OverclockZone Member losopeem's Avatar

ดันรอเลยคับ อิอิ

OverclockZone Member reezabza's Avatar

G9

Wink

Quote Originally Posted by reezabza View Post
    G9
    g9เสียงดีครับแต่ผมชอบแนวG3ไปเลย

OverclockZone Member tiksna's Avatar

เปลี่ยน c ภาคจ่ายไฟ ให้ มีค่ามากกว่า ตัวเก่า

Arrow

Quote Originally Posted by tiksna View Post
    เปลี่ยน c ภาคจ่ายไฟ ให้ มีค่ามากกว่า ตัวเก่า
    มากกว่าเดิมนี่เท่าไรห่ครับ

OverclockZone Member tiksna's Avatar

ตัวเดิม น่าจะ 1200 ก็มาเป็น 3300 หรือ 4700

OverclockZone Member nitroboy's Avatar
    อยู่ที่ใจ ใช่ใบหน้า

ตอนผมหา G9 ก็เคยฟัง G3 นะครับ
    รู้สึกว่าเสียงแน่นกว่า G9 พอควรเลย
    แต่ด้วยขนาด เลยต้องบายครับ T_T

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by losopeem View Post
    คือผมเป็นคนที่เพิ่งเล้นพวกเครื่องเสีงครับผม

ตอนนี้ที่บ้านใช้ leona G3 อยู่ครับ

http://www.htg2.net/index.php?PHPSES...b8&topic=528.0

รู้สึกว่าเบสมันไม่โดนใจเลยครับ หมายถึงมันดึบๆๆๆๆ แต่ไม่ลอยไม่ได้ความลึกเท่าที่ควร และความร้อนสูงด้วยคับเวลาเปิดดังๆ

อยากรบกวนถามว่า ผมควรเริ่มโมตรงไหนดีครับ

1.เปลี่ยน C ในตัวซับเป็นเกรดที่สูงกว่า

2.เปลี่ยนตู้ใหม่

3.เปลี่ยนดอกใหม่ไปเลย

4...........

พี่มีข้อแนะนำบ้างไหมครับผม ผมเปิดดู เห็นC ตัวใหญ่ข้างใน 1200หรือ12000(ไม่แน่ใจครับ) Uf 68v มีอยู่สองตัวครับ ควรเปลี่ยนที่ตัวนี้เลยหรือไม่ครับ

รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำด้วยครับ
    ต้องทำความเข้าใจก่อนนะครับ ว่าโมแล้วอาจจะไม่ได้อย่างที่คิดนะครับ เพราะ 8 นิ้วก็คือ 8นิ้ว จะให้ได้แบบ 10 หรือ 12 คงไม่ได้ เปลี่ยน อุปกรณ์ค่ามากขึ้นอาจจะได้ เบสเป็นลูก ๆ ขึ้น แต่ความลึกมันก็คงไม่ได้ สักเท่าไรถ้ามีเพื่อนเล่น sup 12 นิ้ว แนะนำให้ยืมของเพื่อนมาลองก่อนดีกว่าครับ ผมว่าได้บทสรุปแน่นอนกว่าที่จะไปเสียเงินซื้อ ของมาโม แต่ถ้าจะเอามาโมเพื่อให้ คู่หน้าชัดเจนขึ้นนี่ก็อีกเรื่องนะครับ

OverclockZone Member romeoh's Avatar

ดันให้ครับ ใช้ G3 อยู่เหมือนกัน

OverclockZone Member RB26's Avatar
    Public administration

เอาดอกยิงลงพื้น ลึกแน่

OverclockZone Member cyberwizard's Avatar
    ย้ายมา กทม แล้ว

ต้องเอาให้ฝาผนังสะเทือนอ่ะ ถึงจะสะใจ อิอิ

OverclockZone Member Night_Angel's Avatar

ไม่ตั้งถามที่ HTG2 ไปเลยล่ะครับ ที่นั่นเขาก็มีคนโม เล่นหนักกว่าฝั่งเว็บนี้เสียอีก

ถามไม่ค่อยถูกที่นะครับ

Exclamation

Quote Originally Posted by OBsessioN View Post
    ต้องทำความเข้าใจก่อนนะครับ ว่าโมแล้วอาจจะไม่ได้อย่างที่คิดนะครับ เพราะ 8 นิ้วก็คือ 8นิ้ว จะให้ได้แบบ 10 หรือ 12 คงไม่ได้ เปลี่ยน อุปกรณ์ค่ามากขึ้นอาจจะได้ เบสเป็นลูก ๆ ขึ้น แต่ความลึกมันก็คงไม่ได้ สักเท่าไรถ้ามีเพื่อนเล่น sup 12 นิ้ว แนะนำให้ยืมของเพื่อนมาลองก่อนดีกว่าครับ ผมว่าได้บทสรุปแน่นอนกว่าที่จะไปเสียเงินซื้อ ของมาโม แต่ถ้าจะเอามาโมเพื่อให้ คู่หน้าชัดเจนขึ้นนี่ก็อีกเรื่องนะครับ
    ครับผม ดอก5ผมก็มีครับ ที่บ้านมีซับหลายตัว ดอก5ยังลงลึกได้กว่าของผมอีกอ่ะครับ แต่เรื่องความดังกับการกระแทกสู้ 8นิ้วไม่ได้ เอิ๊กๆ

Quote Originally Posted by romeoh View Post
    ดันให้ครับ ใช้ G3 อยู่เหมือนกัน
    เสียงเป็นไงบ้างครับ แล้วร้อนหรือเปล่า ของถามหน่อยครับว่าเวลาเปิด power เฉยๆ ลองจับที่ซับดูให้หน่อยครับ ว่าดอก มีการสั่นนิดๆ ไหมครับ

Quote Originally Posted by RB26 View Post
    เอาดอกยิงลงพื้น ลึกแน่
    สงสัยไม่ได้ครับเดี๋ยวพื้นเผ็นรู เพราะไม่มีหน้ากากรองครับอิอิ แล้วถ้าลงพื้นนี้แน่นหรือลึกกว่าจริงเป่าครับ

Quote Originally Posted by cyberwizard View Post
    ต้องเอาให้ฝาผนังสะเทือนอ่ะ ถึงจะสะใจ อิอิ
    ตอนนี้เปิดชั่นบนนั่งขี้ข้างล่างยังกระจกสั่นเลยครับ แต่เบสมันตูมมันไม่ลอย ไม่ลึก

Quote Originally Posted by Night_Angel View Post
    ไม่ตั้งถามที่ HTG2 ไปเลยล่ะครับ ที่นั่นเขาก็มีคนโม เล่นหนักกว่าฝั่งเว็บนี้เสียอีก

ถามไม่ค่อยถูกที่นะครับ

ที่ไหนเหรอครับ ผมไม่ทราบจริงๆ พอดีรู้จักocเล่นoz ชอบนิสัยคนที่oz เลยติดอยู่เว้ปนี้ครับ อิอิ

ดัน

OverclockZone Member Night_Angel's Avatar

Quote Originally Posted by losopeem View Post
    ครับผม ดอก5ผมก็มีครับ ที่บ้านมีซับหลายตัว ดอก5ยังลงลึกได้กว่าของผมอีกอ่ะครับ แต่เรื่องความดังกับการกระแทกสู้ 8นิ้วไม่ได้ เอิ๊กๆ

เสียงเป็นไงบ้างครับ แล้วร้อนหรือเปล่า ของถามหน่อยครับว่าเวลาเปิด power เฉยๆ ลองจับที่ซับดูให้หน่อยครับ ว่าดอก มีการสั่นนิดๆ ไหมครับ

สงสัยไม่ได้ครับเดี๋ยวพื้นเผ็นรู เพราะไม่มีหน้ากากรองครับอิอิ แล้วถ้าลงพื้นนี้แน่นหรือลึกกว่าจริงเป่าครับ

ตอนนี้เปิดชั่นบนนั่งขี้ข้างล่างยังกระจกสั่นเลยครับ แต่เบสมันตูมมันไม่ลอย ไม่ลึก

ที่ไหนเหรอครับ ผมไม่ทราบจริงๆ พอดีรู้จักocเล่นoz ชอบนิสัยคนที่oz เลยติดอยู่เว้ปนี้ครับ อิอิ
    เว็บที่เอา review มานั่นแหละครับ มีคนเล่นตัวนี้อยู่พอสมควร

Thumbs up

Quote Originally Posted by Night_Angel View Post
    เว็บที่เอา review มานั่นแหละครับ มีคนเล่นตัวนี้อยู่พอสมควร
    สรุปผมต้องย้ายไปเล่นเว็ปนู้นเหรอครับ

ขอบคุนมากๆครับผม

ตอนนี้แกะและหมดแล้ว เอิ๊กๆๆๆ หา c ที่ว่าเปลี่ยนแล้วเบสแน่นๆไม่เจอ ตัว c ใหญ่สุดข้างใน ค่า 12000 uf 85 wv

เลยลังเลไม่รู้ว่าใช่เป่า ตัวเท่า3นิ้ว แอ๊กๆ เลยมองหาตัวอื่น ไม่เห็นความแตกต่างเลยเห้อ

ตอนนี้งงอ่ะครับ ขอถามหน่อยน้า ว่า c ยี้ห้อ taicon รหัส 0338(m) 105*c(vt) 100uf 63 v กับ 0334(m)และเหมือนกันทุกอย่าง

มันต่างกันยังไงครับ

อตนนี้ผมีมี c ยี้ห้อ

1 jackcon 47 uf 25 v 105*c เทียบกับ elna 47uf 50v 85*c

2 jackcon 22 uf 50 v 105*c เท่าที่ดูไม่มีขั่ว เทียบกับ elna 22 uf 100 v 85*

3 ตัวที่ถามด่านบน taicon 100 uf 63 v 105*c กับ elna 100uf 63v 85*

ตัวไหนดีกว่ากันครับ

รบกวนด้วยครับผม

Red face

ตอนนี้งงอ่ะครับ ขอถามหน่อยน้า ว่า c ยี้ห้อ taicon รหัส 0338(m) 105*c(vt) 100uf 63 v กับ 0334(m)และเหมือนกันทุกอย่าง

มันต่างกันยังไงครับ

อตนนี้ผมีมี c ยี้ห้อ

1 jackcon 47 uf 25 v 105*c เทียบกับ elna 47uf 50v 85*c

2 jackcon 22 uf 50 v 105*c เท่าที่ดูไม่มีขั่ว เทียบกับ elna 22 uf 100 v 85*

3 ตัวที่ถามด่านบน taicon 100 uf 63 v 105*c กับ elna 100uf 63v 85*

ตัวไหนดีกว่ากันครับ

รบกวนด้วยครับผม
    ดันๆๆๆ

Page 1 of 4 1234 LastLast

Bookmarks

Bookmarks