Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำการปรับ BIOS ก่อนลากทีครับ EP45-UD3R

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำการปรับ BIOS ก่อนลากทีครับ EP45-UD3R

เดี๋ยวได้ V8 แล้วจะลองลากดูครับเอาซัก 4.00 Ghz
    ก่อนจะเริ่มลากต้องปรับ BIOS ตรงไหนบ้างครับ ตอนนี้ปิดที่มันประหยัดพลังงานอย่างเดียว
    e8400 + ud3r+ g.skill 4 PQ/800 5-5-5-15
    ต้องปรับ PCI-E เท่าไหร่ แรมเท่าไหร่ ปิดอันไหนบ้าง ขอรูปประกอบด้วยก็ดีครับ ^^

E8400 ไม่ต้องรอซิ้งหรอก ซิ้งเดิม 4.0 ไหวครับ
    กดแต่บัสเลย 450x9 ไฟซีพียู ออโต้
    ทดแรม 1:1 2.00D ไฟแรมซัก 2.1
    PCI 100 ปิด C1E EIST

น่าจะไปได้แบบ สบายๆ

ได้ V8 ค่อยไป 4.5 ยังชิวๆ อิอิ

Comment

ในอนาคตอยากชิลๆมั่ง

Comment

Originally posted by amcrew View Post
        E8400 ไม่ต้องรอซิ้งหรอก ซิ้งเดิม 4.0 ไหวครับ
        กดแต่บัสเลย 450x9 ไฟซีพียู ออโต้
        ทดแรม 1:1 2.00D ไฟแรมซัก 2.1
        PCI 100 ปิด C1E EIST

น่าจะไปได้แบบ สบายๆ

ได้ V8 ค่อยไป 4.5 ยังชิวๆ อิอิ
        ขอบคุณครับ

Comment

แล้วแรมต้องปรับบัสอะไรไหมอ่าครับ

Comment

ลองรึยังอ่ะครับ...

สเตร๊ป ออโต้ ด้านล่าง 2.00D

Comment

รอผมสร่างก่อน จะมาบอก confix อิอิ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                รอผมสร่างก่อน จะมาบอก confix อิอิ
                เมานมหรือเมาขี้ตาครับ แหะๆ

Comment

ตอนนี้อยู่ที่ 3.6ghz ครับ ไฟ CPU auto ไฟแรม 2.00v ใน Bios ปรับแค่เนี้ยครับ
                  -ที่ 3.6 ลองรัน Orthos - Blend Prioty-9 ประมาณ 3 นาที มันร้อนไปแตะ 70+ เลยอ่าครับ(ขนาดกลางคืนอากาศเย็นๆ นะเนี่ย -.-)
                  เลยยังไม่อยากไปต่อ ยังไม่มีตังซื้อซิ้งค์ หุหุ ถ้าเกิดใช้เล่นเกมส์ปกติ cpu มันไม่น่าจะถึง Fullload ใช่ปะครับ?
                  จะได้ลองไป 4 ghz. ซะเลย -.- กลัวมันร้อนเกิน
                  -ส่วนของแรมต้องปรับ Timing อะไรหรือเปล่าครับให้มันพริ้วๆ หน่อย O_o
                  -ไฟ Cpu Auto ไปหรือไปเซตไว้จะดีกว่า
                  - รบกวนพี่ๆ แนะนำเพิ่มเติมด้วยครับ(เปิดซิง OC เลย ครั้งแรกในชีวิต) ^^

PS. run super PI 4m ตอนแรกได้ 1 min 17s แต่ในภาพไหงมันได้เท่าตอนยังไม่ OC ซะงั้นอ่าครับ
                  Last edited by momokiko; 16 Jan 2009, 04:35:19.

Comment

เอ่าสู้ๆๆ อัดเข้าไปไปไม่ไหวมาแลกเอาของผมไปวิ่งอิอิ

Comment

ผมก็ได้หน่อยเดียว หาซิงค์ยังไม่ได้

Comment

3.00 กับ 3.6 test 3dmark vantage High ต่างกัน 100 กว่าคะแนนเอง -.-

เซียนๆ ไปไหนกันหมดแร้ววว มาแนะนำเพิ่มเติมหน่อยค้าบ ^^

Comment

3.6 มันไฟเดิมๆน่าจะได้นะสำหรับ E0

นี่เล่น 1.328 มันก็ไม่แปลกที่จะวิ่ง 70'C

Comment

ไฟเยอะไปแล้วมั้งของผม ไฟ1.200 ไฟแรม1.900 V8รอบพัดลม1600 rpm

Comment

อย่างนั้นต้องลองไปปรับไฟ cpu ซัก 1.2 ใช่ปะครับ เพราะตอนนี้ปล่อย auto
                              vid มัน 1.25 ปรับ 1.2 ได้ใช่ปะครับ

Comment

Working...
                              X