Announcement

Collapse
No announcement yet.

ในbios หา sound ไม่เจอกับpci ทุกช่องเสียบแล้ว ไม่สามารถหาไดร์เวอร์ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ในbios หา sound ไม่เจอกับpci ทุกช่องเสียบแล้ว ไม่สามารถหาไดร์เวอร์ได้

M/B MSI KT4 ultra flash Bios ใหม่แล้วไม่หาย
    1.อาการคือ เข้าไปดูใน Bios แล้วตรงช่อง sound ที่จะมีให้เปิดปิด ในBios มันหายไป เหมือนเครื่องนี้ไม่มีsound on bord ยังไงยังงั้นเมื่อก่อนใช้ได้ดี ก่อนจะหายไป มาๆ หาย อยู่ประมาน 2-3 ชม

2.ช่อง pci ทุกช่อง ลองเสียบทั้งซาวน์การ์ด และ การ์ดแลน มันขึ้น pci device หรือ pci card จำไม่ได้ แล้วก็หา driver ไม่เจอตลอด พอไปเสียบเครื่องอื่น เจอ วินโดว์ตัวเดียวกัน*

ทั้ง2อาการนี้เกิดขึ้นพร้อมๆ กันหลังจากผมกลับมาบ้านแล้วเปิดเครื่องหลังจากไม่ได้เปิด 1 วัน

ไครพอจะมีวิธีการแก้ไหมครับ ขอบคุณครับ
    Last edited by civil1; 3 Jan 2009, 09:52:45.

เคยเป็นอ่ะฮะ อยู่ดีๆ PCI หาอะไรไม่เจอเลย - -"

ผมแฟลชไบออสใหม่ ก็ไม่หาย ก็เลยแฟลชไบออสเก่าดู

ดันใช้ได้ซะงั้น เหอๆ ลองดูแล้วกันครับ เผื่อจะดี - -"

Comment

จะลองดูครับ

Comment

ไม่ไหว สงสัยต้องเปลี่ยนM/Bซะแล้ว

Comment

Working...
        X