Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง GTX260 กับ 4870

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่อง GTX260 กับ 4870

GTX260 กับ 4870

คือ..เพื่อนผมมันต้องจะซื้อ การ์ดจอใหม่ แล้วมันบอกผมว่า

มันเล็งไว้ 2 ตัวนี้ แต่มันไม่มั่นใจ ว่าตัวไหนเวลา เล่นเกมส์

ได้คุณภาพที่ดีกว่ากัน สอบถามมันว่า หลักๆเล่นเกมส์อย่างเดี่ยวเลย

ทำงาน Graphis นิดหน่อย ไม่ดูหนัง

ไม่สนเรื่องราคาเปรียบเทียบนะคับ เพราะมันบอก ไม่ต่ำกว่า 9500 ไม่เกิน 12000

ผมจะสนองมันให้เต็มที่คับ^^ รวบลัดเลยละกันคือ ตัวไหนเล่นเกมส์ดีกว่ากัน

ช่วยแนะนำยี้ห้อ + ราคาด้วยนะคับผม

ก็เลยอยากสอบถามพี่ๆ ที่มีความรู้พอจะให้ข้อมูล ผมและเพื่อนที่คับ

4870

Comment

GTX 260 ครับ

nVidia เหมาะเล่นเกมส์มาก มี PhysX ด้วย

ดู HD movie ก็ใช่ว่าด้อยกว่า HD4870 นะ

sigpic

Comment

ค่ายเขียวอีกแรงครับท่าน เพราะว่าใช้อยู่

Comment

...

Originally posted by Maranello View Post
          GTX260 กับ 4870

คือ..เพื่อนผมมันต้องจะซื้อ การ์ดจอใหม่ แล้วมันบอกผมว่า

มันเล็งไว้ 2 ตัวนี้ แต่มันไม่มั่นใจ ว่าตัวไหนเวลา เล่นเกมส์

ได้คุณภาพที่ดีกว่ากัน สอบถามมันว่า หลักๆเล่นเกมส์อย่างเดี่ยวเลย

ทำงาน Graphis นิดหน่อย ไม่ดูหนัง

ไม่สนเรื่องราคาเปรียบเทียบนะคับ เพราะมันบอก ไม่ต่ำกว่า 9500 ไม่เกิน 12000

ผมจะสนองมันให้เต็มที่คับ^^ รวบลัดเลยละกันคือ ตัวไหนเล่นเกมส์ดีกว่ากัน

ช่วยแนะนำยี้ห้อ + ราคาด้วยนะคับผม

ก็เลยอยากสอบถามพี่ๆ ที่มีความรู้พอจะให้ข้อมูล ผมและเพื่อนที่คับ
          ....................................

ปัจจุบัน ยกให้ Gtx260 จ้า เพราะมันมี CuDa แต่ถ้าท่านไม่ได้เป็นคนบ้าเกมส์ขนาด เล่นตลอดเวลา
          คือดูหนัง HD บ้าง (mkv) หรือ HD-DVD พวกนี้ ยกให้ Hd4870 จ้า ส่วน ความสามารถ พิเศษ Cuda อีกไม่นาน Ati ก็มี แต่เป็นตัวอื่น (คงไม่สนับสนุนของศัตรู หรอก) เพราะฉะนั้น ถ้าเลือก Ati ก็ไม่ต้องน้อยใจ
          สรุปง่าย ๆ
          ตอนนี้ Gtx 260 ก่อนเพราะพร้อมหลาย ๆด้าน (กินไฟด้วย)
          ส่วน Hd 4870 ยังไม่ใช่ตอนนี้ แต่อนาคต เหนือกว่านิด ๆ (ถ้าโปรแกรม เข้ารหัสและถอดรหัสออกมา)

ปล.ไม่ได้เชี๊ย Nv นะจ๊ะ เพราะ ใช้ Hd 3870 อยู่ อิอิ

Comment

4870

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=235928

แต่จะเอา PhysX อีกเรื่อง

Comment

4870

Comment

Originally posted by mercadix View Post
                GTX 260 ครับ

nVidia เหมาะเล่นเกมส์มาก มี PhysX ด้วย

ดู HD movie ก็ใช่ว่าด้อยกว่า HD4870 นะ
                เห็นด้วยครับ ลองมาแล้ว..
                4870 แรงกว่า 260 เล่นเกมส์ลื่นกว่า

Comment

มันอยู่ที่เกมส์ที่เล่นครับ

Comment

ดัน

Comment

Working...
                    X