Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเรื่องแลนออนบอดของ N61p-Sทีงับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเรื่องแลนออนบอดของ N61p-Sทีงับ

คือว่า ตอนแรกใช้ได้ปกติอยุ่ พอลงวินโด้ใหม่

ก้อมองไม่เห็นแลนออนบอร์ดเฉยเลยอะงับ

แต่ดูในไบออส ก้อเห็นแลนออนบอด เปิดอยุ่

แต่พอเข้าวินโด้มา ก้อมองไม่เห็นเหมือนเดิม

ใครรู้วิธีแก้ช่วยทีครับ เดือดร้อนมากมาย

T^Tไม่มีใครรู้เลยอ่อ

Comment

ลง Driver Lan ยังละครับ ในแผ่น Driver Mainboard

Comment

ลงไดร์เวอร์ครับ
        ไม่ลงไดร์เวอร์เมนบอร์ดยังไม่รูจักกับอุปกรณ์ครับ

Comment

เป็นเหมือนกัน สำหรับ "Windows XP"

Driver มีแผ่นเดียว เป็นของ Vista ซ่ะอีก ทางร้านให้มาแผ่นเดียว

เลยต้องโหลดจากเน็ต http://www.asrock.com/mb/download.asp?Model=N61P-S ก็มองไม่เห็นอีกเลนอีก เครื่องฟ้องว่า PCI Control อะไรเนี่ย ไม่มี Driver

^
          ^
          ^
          เพิ่มเติม...ตอนนี้ลองโหลดทุกไฟล์เลย แล้วไรท์ลงซีดี ให้เครื่องหาเอง เพื่อว่าจะได้นะครับ

........................................................................................................

ตอนรับเครื่องมาจากร้านไม่รู้เค้าทำยังไง Windows XP เล่นได้ 100% เลย...เก่งจัง

นี่กำลังโหลด Windows Vista อยู่ จะลองลงใหม่ ไม่รู้ว่าจะมีปัญหาอะไรอีก
          Last edited by weera2515; 5 Jan 2009, 13:16:11.

Comment

แผ่นก็มีให้นะครับ
            http://www.asrock.com/support/downlo...t=N61P-S&OS=XP ลองโหลดดูครับ

Comment

มันแถมมา 2 แผ่นนินา xp vista

Comment

Originally posted by tawincam View Post
                มันแถมมา 2 แผ่นนินา xp vista
                โทรคุยกันแล้ว แกยืนยันว่ามีแผ่นเดียว จริงๆไม่ใช่เครื่องผมหรอก ของน้องข้างบ้านนะ

แกชื่อ (ชื่อร้านด้วยรึป่าวไม่แน่ใจ) เฮเด อยู่ฟิวเจอร์รังสิต

ถามว่าให้ช่วยลง Driver อีกตัวได้มั๊ย
                แก่ว่าได้ แต่มีค่าใช่จ่าย 200 บ. ทั้งๆที่เพิ่งเลี่ยนเมนบอร์มา 1 อาทิตย์

เราก็ไม่ยอมเลยต้องมาหาวิธีลงเองนี่แร่ะ...ไม่งั้นวันหลังก็ต้องไปหาแกอีก

Comment

Originally posted by weera2515 View Post
                  โทรคุยกันแล้ว แกยืนยันว่ามีแผ่นเดียว จริงๆไม่ใช่เครื่องผมหรอก ของน้องข้างบ้านนะ

แกชื่อ (ชื่อร้านด้วยรึป่าวไม่แน่ใจ) เฮเด อยู่ฟิวเจอร์รังสิต

ถามว่าให้ช่วยลง Driver อีกตัวได้มั๊ย
                  แก่ว่าได้ แต่มีค่าใช่จ่าย 200 บ. ทั้งๆที่เพิ่งเลี่ยนเมนบอร์มา 1 อาทิตย์

เราก็ไม่ยอมเลยต้องมาหาวิธีลงเองนี่แร่ะ...ไม่งั้นวันหลังก็ต้องไปหาแกอีก
                  มันมี 2 แผ่นครับตอนผมซื้อมามี 2 แผ่น แต่โหฟลดเอาก็เหมือนกันแหละครับ
                  ตัวแลนรู้สึกว่าจะ http://www.asrock.com/mb/download.as...&s=&T=D&ID=467 ตัวนี้นะครับลองดู

Comment

มันแถมมาแผ่นเดี่ยว และมีไดร์เวอร์แน่นอน XP นี้แหละ หาไม่เจอเองอะดิ อิอิ

Comment

ขอบคุณครับ....งั้นสบายใจแล้วล่ะ

ลืมบอกว่า Windows ที่ร้านลง กับที่ผมลง ตัวเดียวกัน คือ Windows XP SP3 TruEF@sTeR Edition V.4 By Catalogk + Mr.X
                      Last edited by weera2515; 5 Jan 2009, 15:33:59.

Comment

Working...
                      X