Announcement

Collapse
No announcement yet.

ส่วนใหญ่เป็นกันไมครับเวลาเล่นเกมส์เเล้วบ้างที่ วัตถูโผล่ขึ้นมาดื้อๆซะงัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ส่วนใหญ่เป็นกันไมครับเวลาเล่นเกมส์เเล้วบ้างที่ วัตถูโผล่ขึ้นมาดื้อๆซะงัน

คือเห็นวัตถุได้ไม่ไกลเเบบว่า เดินๆอยู่เเล้วก้อนหินค่อยๆโผล่ขึ้นมา อย่างของผมเนี่ยเล่น ครายซีส1 อะครับ เดินๆไปก้อนหินใบหญ้าโผล่ขึ้นมาซะงั้นไม่ใช้เเค่ก่อนเดียวครับบางที่พร้อมกันหลายๆก้อนก็มีทั้งที่ก่อนหน้านี้อยู่ก็ใกล้ๆเเล้วนะ

หรือ ฟาร์คราย2 อยู่หางจากวัตถุไม่ถึง ห้าเมรต พอเดินเข้าไปใกล้หน่อยมันก็มีการปรับความละเอียดตัววัตถุนั้นขึ้นมาอีกดูเเล้วบ้างทีขัดอารมณ์อยู่พอควร งงอะครับ ถ้าระยะไกลจะไม่ว่าอะไรเลย

ไม่ทราบว่าลักษณะอย่างนี้มันเป็นที่ตัวฮาร์ดเเวร์เราสเป็คบอถึงเเม้นบอครับที่จะปรับที่ความละเอียดสูงๆ หรือเป็นเพราะอย่างอื่นขอคำชี้เเนะด้วยครับ
    ขอบคุณครับ
    เกือบลืมผมปรับสุดหมดอะครับเกมส์ที่ว่ามาเนี่ยครับ เเต่ครายซิส ไม่เปิด เอเอ

จริงๆถ้าไม่ได้สังเกตุคงจะสนุกกว่านี้ ฮือๆๆ..

นี้สเป็คผมครับ window vista64 2.4 q6600(overclock to 3.48gh) 4g ram p5k/epu mother board 4870x2 VGA 750 watt power supply

อลงเปลี่ยน Driver ดูนะคะ

Comment

ปกติ

Comment

คืออย่าไปสังเกตุมันมาก ว่างันเถอะ

Comment

Originally posted by เพ็ญรินทร์ View Post
          อลงเปลี่ยน Driver ดูนะคะ
          ไดรเวอร์ก็ตัวล่าสุดเเล้วครับ 8.12

Comment

เป็นบ่อยแต่ก็ไม่คิดอะไร

Comment

เกม map ใหญ่ๆจะเป็นบ่อยครับ เช่น GTA crysis เพราะถ้ามันโหลด object ทั้งหมดมันจะกินทรัพยากรเครื่องมากครับ

Comment

ถ้าคราวซิสให้เซ็นกราฟฟิกแบบสูงแล้วมันจะโพล่มาแต่ไกลเลยครับ
                จำไม่ได้ว่าอันไหน ลองเพิ่มไปทีละอันแล้วกัน

Comment

4870x2 ยังเป็นขนาดนี้ตกลงต้องปรับเปลี่ยนที่อะไรอ่ะ

Comment

อาการเดียวกับผมเลย

สเป็คเหมือนกันแต่ต่างกันที่ของผมมัน 3870 ครับ

Comment

ปกติของเกมครับ
                      ก็กราฟฟิคมันโหดขนาดนั้น ถ้าให้แสดงผลที่เป็นพื้นที่ใหญ่ๆคงจะไม่ไหวละ

Comment

เป็นบ้างบางที แต่ก็เฉยๆ ไม่คิดไร
                        คุณจะให้มันโหลดทั้งmap ไปตลอดเวลาก็กะไรอยู่

Comment

Working...
                        X