Announcement

Collapse
No announcement yet.

8600m gs ด้านดีๆของมัน...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 8600m gs ด้านดีๆของมัน...

อ้างอิงจาก เว็บ benq GeForce 8600M GSหน่วยความจำกราฟฟิค: 256MB VRAM (max. to 1024MB)
    หลังจากที่อัพแรมมา 4 gb แล้ว......ใช้ได้ถึง 1535MB เลย...

งงเลยคับตกลงความสามารถของเจ้าการ์ดตัวนี้มันแชร์ได้เท่าไหร่หล่ะเนี่ย........

http://www.benq.co.th/products/joybo...specifications
    Last edited by deakanew; 3 Jan 2009, 20:59:49.

เกิน 2GB มันก็แชร์ให้แล้ว
    และผลเสียกับผลดีจะหักล้างกัน

- ผลดี สามารถรันเกมเกินแรมของการ์ดจอได้
    - ผลเสีย จะกระตุกขึ้น เพราะไปยืมแรมของเครื่องมา

Comment

ไม่กระตุกขึ้นหรอกมั้งท่าน

มันจะอ้างอิงแรมที่แชร์ต่อเมื่อแรมของการ์ดจอมันไม่พอมากกว่ามั้ง

Comment

แรมผม 3G ทำไมมันแค่ 512 เอง

Comment

Originally posted by VesPer-KiD View Post
          แรมผม 3G ทำไมมันแค่ 512 เอง
          XP อ่าดิ

Comment

8400 ของผมยัดramไป3Gb Turbo cachได้ 1407 Mb

Comment

เจอเกมส์ GTA4 ไป มันก็มองเห็นและใช้ได้แค่ 256 เอง

Comment

ต้องลงvistaนะครับ ถึงแชร์ได้เยอะ ผมสักเกตุแล้วของผม turbo cache383mb มันเขียนแบบนี้ครับ ถ้าลงvistaนะครับ มันจะอับไปที่800+ จำเลขไม่ได้ครับ แรม2GBนะครับ ส่วนถ้าxpจะอับไปเป็น512mbเองครับ นี้คือยังไม่turbo cahceนะครับ เพราะว่าตอนเล่นเกมส์ ไม่เคยลองเช็คดูทีว่ากินเพิ่มเป็นเท่าไหร่
                ปล.ตอนนี้กะว่าจะเลิกwindows 7ครับ ว่าแรมมันจะดึงแบบไหน ถ้าแบบvistaก็แหล่มครับ แต่ขอให้ทำงานราบเรียบแบบxpแล้วกัน ==a

Comment

แชสูงสุดได้เยอะ

แต่พอใช้จริงๆ ผมว่าที่พกมา256ก้อน่าจาพอแล้วนะ

หรืออย่างมากก้อแชเพิ่มอีก256 รวมเป็น512

เพราะกาดจอจาใช้แรมเยอะ ก้อต่อเมื่อรันแอปคริเคชั่นที่ความละเอียดสูงๆ+aa afสูง หรือ textureเยอะนู่นแหละ

Comment

แต่สุดท้ายความแรงของvgaไม่ได้อยู่ที่ขนาดramนะ อิอิ

Comment

ของผมvram1024ก้อว่าไห้มาเยอะแล้วนะ
                      แต่ไปแชร์กับแรมอีกเปน2300mb
                      เพื่ออารัยไม่รู้เนี่ย = =''

แต่ถ้าไปเพิ่มจาก128bit ไปเปน256bit นี้แหล่มเลย

Comment

Working...
                      X