Announcement

Collapse
No announcement yet.

4850 IceQ4 ระดับ 45-55 องศา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 4850 IceQ4 ระดับ 45-55 องศา

ผมต้องทำอย่างไรให้ได้ขนาดนั้นอ่ะ ปรับพัดลม 100% ได้ใหม หรือต้องหา Cooling ใหม่

ถ้าเอาเย็นแบบประหยัดก้อปรับรอบพัดลมเลยท่าน แต่เสียงดังนะ
    ถ้ามีงบก้อเปี่ยนซิ้ง เย็นเฉียบ ๆ

Comment

ปกติ

Comment

ของผมโดนไป 80 เลยจ้า ซิ้งเดิมๆเลยจ้ะ เสียง ดัง ปรื้อๆ แต่เย็นดีเน้อ ^^'

Comment

ซิงค์เดิมเขาว่าร้อนมาก ผมได้ของพรุ้งนี้ จะดูว่าได้เท่าไหร ไม่ดีก็หาซิงค์ใหม

Comment

ผมใช้รุ่นนี้อยุ๋ครับ ก็ไปปรับพัดลมให้มันทำงานสัก 70% ก็ได้ระดับนี้แล้วครับ full load ก้ขึ้นแค่ 55 องศาครับ เสียงไม่ดังด้วยครับ

Comment

ไม่ต้องปรับอารายหรอกการ์ดเดิมๆเค้าคงทำมาให้ทนทานต่อการใช้งานแร้วแระร้อนไม่ร้อนอย่าไปกังวลถ้าไม่มีปัญหาในการใช้งานอย่าไปตามกระแสเงินในกระเป๋าก้อยังอยู่ครบนะคับ

Comment

ผมก็ใช้อยู่ เดิม ๆ ก็แค่ 45-60 ผมว่าเย็นแล้วหละ

Comment

ของ ผมปรับที่ 80% ได้ 36 องศา

Comment

มันก็เย็นแล้วนี่คับ -*- ...

Comment

เย็นกว่า 8800 GT ผมอีก 55+

Comment

Working...
                      X