Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถาม HDD ES2 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถาม HDD ES2 ครับ

ผมใช้ SEAGATE 250 ES2 มันเต็มแล้วจะเพิ่ม HDD อะครับ แต่ทีนี้ ผมไม่รู้เรื่อง HDD มากก็เลย งง ทำไม ตัว ES2 มันถึงแพงกว่า SEAGATE 500 GB .11 อะครับ แล้วถ้าเป็นงี้ ผมจะใส่ พวก SEAGATE 500 GB .11 ได้ไหมมันถูกกว่า ES2 อีก แล้วถ้าได้ มันจะ มีข้อเสียยังไง << มันต้องมีบ้าง(มั้ง) เพราะ ES2 มันแพงกว่า

ES2 เค้าไว้ทำ server เหมาะที่จะเอาไว้เปิดตลอดเวลา ถ้าเปิด-ปิดบ่อยๆ เห็นบางคนว่ามันจะพังเร็วครับ ถ้าใช้ทั่วๆไป 7200.11 จะเหมาะกว่าครับ

Comment

งั้นผมคงต้อง ES2 เหมือนเดิมล่ะครับ ไม่เคยปิดคอม = =

Comment

ว่าแต่มันเร็ว กว่า raid 0 ต่อ hdd 2 ตัว ไหมอะคับ

Comment

เป็น HDD ใช้กับพวกกล้องวงจรปิดหรือ server ครับ ถ้าทั่วๆไปเล่นรุ่นธรรมดาก็พอครับ
          สนใจขายบอกนะ กำลังหาซื้ออยู่พอดี

Comment

Working...
          X