Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อมาแล้ว แต่...ไม่กล้าวัดใจ กลัวแต๊ป ^_^"~~~

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อมาแล้ว แต่...ไม่กล้าวัดใจ กลัวแต๊ป ^_^"~~~

amd x2 5000+
    ECS Geforce6100PM-M2
    DDR2 Blackberry 2G 800*2
    Axtrom 9800gtx 512mb <<<< ไม่กล้าลองเพราะตัวนี้ ^_^ (ถูกดีเลยจัดมา)
    SATA2 WD 320GB
    Lite On DVD-RW 20x
    Reader Card
    DTECH 700Watt <<<< ไม่กล้าลองเพราะตัวนี้ ^_^ 2 (งบน้อยน่อ ดันไปซื้อการ์ดจอมาก่อน)

ไม่กล้าลองอ่ะครับ กลัวแต๊ปๆแลบเป็นไฟ แหะๆ ขอคำชี้แนะหน่อยครับว่าไฟน่าจะพอไหมครับ เวลาฟูลโหลด

ไม่กล้าเสี่ยง 55555+ อ่านในบอร์ดจนหลอนเลย ขนหัวลุกเรื่องไฟไม่พอ

เก็บเงินไว้นานเลยครับกว่าจะได้ชุดนี้มา...อิอิ

ปล. ไม่แนะนำให้ท่านหนีเมียไปซื้อคอมคนเดียวนะครับ เพราะตัวท่านเองนั่นแหล่ะที่อาจจะโดนแต๊ป เพี๊ยะ เองก็เป็นได้ เพราะผมโดนแล้ว T_T
    Last edited by Panda_Master; 3 Jan 2009, 20:59:16.

ยินดีด้วย

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      ยินดีด้วย
      แล้วมันจะเสี่ยงต่อการแต๊ปๆไหมครับท่าน ผมกลัวว่าวันนี้ท่านจะดีใจกับผม แต่พอวันต่อมาท่านก็จะ...เสียใจด้วย กับผมอ่ะสิครับ อิอิ

Comment

Originally posted by Panda_Master View Post
        แล้วมันจะเสี่ยงต่อการแต๊ปๆไหมครับท่าน ผมกลัวว่าวันนี้ท่านจะดีใจกับผม แต่พอวันต่อมาท่านก็จะ...เสียใจด้วย กับผมอ่ะสิครับ อิอิ
        อย่างมากก็เคลม หุหุหุ

Comment

กลัว PSU จะพังซะมากกว่า

Comment

ท่านก็ใช้งานไปซัก 100 ชม.ก่อน เพราะบอร์ดท่านมีvga/onอยู่แล้ว พอดูว่าเบิร์นได้ที่ ค่อยเอาการ์ดจอมาเสียบทีหลัง

Comment

ใช้ไปเถอะมันไม่พังง่ายๆหรอกครับ

Comment

เอาปลั๊กที่มีฟิวนะครับ จะได้ตัดไฟถ้ามันโหลดจนช๊อต

Comment

แต๊บไม่แต๊บอยู่ที่ใจ

แต่ถ้าจะใจเปลี่ยน Psu ก่อนเถอะครับ

Comment

ไฟพอเชื่อดิ ถ้าไม่คล๊อกนะ

ถ้าเล่นเกมส์หนักๆแล้วเครื่องบู๊ตใหม่เอง แปลว่าไม่พอ อิๆ

Comment

เปลี่ยน PSU ไปใช้ AFC ซัก 650W (คงรู้ว่ายี่ห้ออะไร)
                      กับเปลี่ยนซิ้งค์ดีดี ยัดซิ้งค์แรมการ์ดจอด้วย
                      เปลี่ยนซิ้งค์ Cpu ด้วย
                      ซื้อแรมแจ่มๆ

= ลากทะลุดวงดาว

Comment

ใช้ได้ครับ Dtech ไว้ใจได้ในระดับนึง

Comment

ลากๆเหอะ....

Comment

อัดไปเลยครับ ผมยังใช้แค่ Tsunami 520W เอง

Comment

อยากกระซิบบบบ เบาๆ บอกข้าง หู เบาๆ

D tech 650Watt ทำ MB P5KPL AM/PS

ผมดึงCPUไปแค่ 10 เปอเซ็น
                              ก็ว่ากลิ่นอะไร
                              ที่แท้ สายสี่รู บน CPU ใหม้ติดบอร์ดเลย

ตอนนี้ อยู่ที่ห้าง มายังม่ายรุ 555

Comment

Working...
                              X