Announcement

Collapse
No announcement yet.

ข้องใจเกี่ยวกับการ์ดนิหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ข้องใจเกี่ยวกับการ์ดนิหน่อย

พอดีว่ากำลังจะซื้อการ์ดจอใหม่อ่ะครับแล้วทีนี้ก็เกิดอาการงงเล็กน้อยถึงปานกลางว่า ใช้เมนบอร์ดของ
    Asus M2N-E SLI ชิพ NVIDIA แล้วเราจะเอาการ์ดชิพอื่นที่ไม่ใช่ ชิพ NVIDIA ใส่ได้ไหมครับแล้วจะมีปัญหาอะไรไหมครับถ้าเกิดมันใส่ไปแล้ว อีกอย่างนึงครับ พอดีเมนบอร์ด รุ่น Asus M2N-E SLI มันรองรับDDR2 ถ้าเราใส่ GDDR2และGDDR3หรือDDR3 เข้าไปจะเป็นอย่างไร?
    (มันยาวไปหน่อยน่ะครับขอประทานโทษมาน่ะที่นี้ด้วย)

ดันๆๆ ผมก้ออยากรู้เรื่องนี้เหมือน

Comment

รอคนข้างล่างมาตอบดีกว่า

จริงๆ เมนบอดชิพเซทไรก็ใส่การ์ดจอได้ทั้งหมดนิ ไม่ว่าจะ ati รึ nvidia

แค่มัน รองรับ SLI รึว่า crossfire รึเปล่า
      Last edited by pandaranger007; 4 Jan 2009, 02:30:43. Reason: ผมก็งงๆ

Comment

เอาการ์ดจอชิพอะไรใส่ก็ได้ครับไม่มีปัญหา ที่เป็น SLI มันหมายถึงถ้าจะต่อการ์ดจอ 2 ตัวก็ต้องเป็น Nvidia 2 ตัวเท่านั้นครับ แล้วส่วน RAM GDDR2,3,4,5 มันเป็น RAM บนการ์ดจอครับคนละส่วนกับ PhysicMemory(Ram)ครับใส่กันได้ไม่เกี่ยวกัน

Comment

ถูกต้อง นะ คร๊าบบ ตามเรปบนเรยท่าน *0*

Comment

Originally posted by scops View Post
            เอาการ์ดจอชิพอะไรใส่ก็ได้ครับไม่มีปัญหา ที่เป็น SLI มันหมายถึงถ้าจะต่อการ์ดจอ 2 ตัวก็ต้องเป็น Nvidia 2 ตัวเท่านั้นครับ แล้วส่วน RAM GDDR2,3,4,5 มันเป็น RAM บนการ์ดจอครับคนละส่วนกับ PhysicMemory(Ram)ครับใส่กันได้ไม่เกี่ยวกัน
            ขอบคุณมากครับที่ให้คำแนะนำ ดันๆๆๆๆๆๆ

Comment

มันก็ไม่เสมอไปนะ เพราะผมเคยเอา 4850 ไปเสียบบอร์ด nvidia ไม่ติด แต่ไม่รุ้สิอัพ BIOs ก็ไม่ผ่าน แต่ปกติใช้ Chip Intel - -a

Comment

Working...
              X