Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ ซับไทยไม่มี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ ซับไทยไม่มี

พอดีซื้อ ซีรี่ย์ Prison Break มา แล้วทีนี้อ่ะตอนอยู่ที่บ้าน

ผมก็นั่งๆดูปรากฏว่าในเมนูดีวีดีมันไม่มีซับไทยให้เลือก

แต่ว่าผมก็กดเลือกซับไตเติ้ลในเครื่องเสียงได้อยู่ มีไทยจริงๆด้วย

ก็เลยไม่มีปัญหา

ละทีนี้ผมกลับมาหอ มาดูในคอมปรากฏว่าไม่รู้จะเอาซับไทยขึ้นยังไง

ผมใช้ทั้ง Corel กับ PowerDVD8 ใครพอจะมีทางแก้ไขได้บ้างครับ

ขอบคุณมากๆเลย

ปล นั่งดูซับ eng มา สามตอนละเครียดมากอังกฤษงูๆปลาๆ -*-

ที่หน้าเมนูหนัง เข้าไปเลือกซับได้ไหมครับ
    ตอนที่ดูคลิกขวา เลือกที่ซับได้ไหมครับ

Comment

ได้แล้วครับ ขอบคุณมาก

Comment

Working...
      X