Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาตอนเข้าเกมส์ L4D ขึ้น Out of range ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาตอนเข้าเกมส์ L4D ขึ้น Out of range ครับ

สวัสดีครับ
    ผมลงเกมส์แบบที่เป็น stream ทำตามขั้นตอนหมดแล้วกดเข้าเกมส์ มันขึ้นหน้าจอดำๆ
    แล้วขึ้น Out off range 75.4 Hz / 60 hz แต่มีเสียงไตเติ้ลเกมส์ ต้องกด end process ออกมา
    ใครเจอปัญหาอย่างนี้ หรือพอทราบวิธีแก้มั้งครับ รบกวนหน่อยนะครับ

ขนาดหน้าจอที่ใช้ที่ desktop 1280/960 60Hz ครับ

เป็นเพราะเซ็ตความละเอียดหน้าจอในเกมสูงกว่าที่จอรับได้ครับ
    มันเลยขึ้น Out of Range

วิธีแก้ คงต้องไปแก้ไฟล์ .ini ของเกม (ถ้ามี) เพื่อให้กลับมาความละเอียดปกติก่อน
    หรือไม่ก็ต้องลองหา command line ดูครับ

Comment

Working...
    X