Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำทีครับ จะอัพเกรดคอม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำทีครับ จะอัพเกรดคอม

คือผมใช้คอมมา 5-6 ปีแล้ว มี notebook อีกเครื่องเป็นเครื่องรอง

แต่อยากอัพ เกรด ให้คอม ที่บ้านพอเล่นเกมส์ ออนไลน์ทั่วไป ได้
    spec ของผมคือ

intel Celeron 1.7 Ghz
    Sd ram 256 mb 133 Mhz
    VGA: ? กำลังหาอยู่อันเก่าเป็น onboard
    Hdd: 40 Gb

ระหว่างซื้อ
    Geforce Fx5500 128 mb + SD ram 256 mb

กับ
    Geforce 6200 256 mb ควรเลือกตัวไหนดีครับ

งบ3พัน
    เท่าที่กล่าวมาเพียงพอไหมครับ ไม่ได้เอาไว้เล่น เกมส์ หนัก ๆ แค่ ออนไลน์ทั่วไปครับ
    ขอบคุณครับ

ไหวครับ ปรับความระเอียด ไม่สูงนัก คุณภาพการาฟฟิคก็ปรับ LOW เลยครับ ถ้าอืดรึกระตุกเกินไป

Comment

RAM + 6200 ครับ
      เลือก 128bit หรือ 64bit ก้อแล้วแต่

Comment

Working...
      X