Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามอะไรนิดนึงเกี่ยวกับ ram ครับ ....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามอะไรนิดนึงเกี่ยวกับ ram ครับ ....

ผมใช้ cpu q6600 buzz 1066
    mainboard GA-EP45-UDP3
    VGA PowerColor HD4870 1gb

อยากจะทราบว่า ระหว่าง ram 2gb แต่ buzz เป็น 1066

กับ ram 4gb แต่ buz 800

อันไหนน่าจะเหมาะกว่ากันอะครับ

ขอบคุณครับ ;;

ผมว่า 4Gb. น่าจะเร็วกว่านะครับ

Comment

เอามาทำอะไรครับ ถ้าเล่นเกมเน้นเยอะๆ ก็น่าจะดีครับ

bus จะมีในการส่งข้อมูลครับ (ถ้าใช้ทำงานก็เอา 1066 ครับ)

Comment

ขอฝากถามเพิ่มครับ

แรม 4Gb กับ 8Gb
        แต่ 8Gb จะเกินความจำเป็นไปรึปล่าวครับ
        ด้านงานตัดต่อทุกประเภทครับ

Comment

ก็เอา 4G มาอัดไป 1066 ซิครับ สบายๆ

GSKILL PK800 2Gx2
          GEIL ULTRA 800 2Gx2

ตัวใหนวิ่ง ทะลุ 1066 ทั้งนัน้ครับ แรงกว่าด้วย (บัส CPU สูงกว่า)

Comment

ขอบคุณครับท่านที่มาตอบคำถามทั้งหลาย

Comment

Originally posted by kissangel View Post
              ขอฝากถามเพิ่มครับ

แรม 4Gb กับ 8Gb
              แต่ 8Gb จะเกินความจำเป็นไปรึปล่าวครับ
              ด้านงานตัดต่อทุกประเภทครับ

งานตัดต่อก็น่าจะผ่าน การประมวลผมหมดแหละครับ (Rendering)
              ยิ่งเยอะงานก็ยิ่งเสร็จเร็วครับ

-- ยิ่งมีคอมหลายๆเครื่องก็ยิ่งดีครับ (อันนี้ advance หน่อยผมเคยได้ยินมา)

Comment

Working...
              X