Announcement

Collapse
No announcement yet.

MB Crosshair II ถ้าอัพเดท ไบออส เพื่อใส่ AM3 มันจะ Work ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• MB Crosshair II ถ้าอัพเดท ไบออส เพื่อใส่ AM3 มันจะ Work ไหมครับ

ผมเข้าเวป ASUS ไป เห็นเค้าบอกว่า ถ้าอัพเดท Bios Crosshair II ก็สามารถใส่ AM3 ได้ คือตอนนี้ผมรอที่จะซื้อ 45 nm Phenom II Deneb 3.0 AM2+ อยู่ครับ

Crosshair II มันใส่ DDR3 ไม่ได้แน่ๆ แล้วถ้าผมเอา CPU AM3 มาใส่ มันจะทำงานกับ DDR2 เต็มที่ไหมครับ แล้วต้องใช้กับ Bus เท่าไรหรอครับ หรือว่าใช่กับ DDR3 จะรีดพลังดีกว่า

-คือผมไม่คิดจะเปลี่ยนบอร์ดแน่นอนเลยครับ ผมจะเล่น AM2+ Phenom II Deneb 3.0 หรือ Phenom II AM3 ดีครับ

ท่านไหนมีข้อเสนอเป็นทางเลือกให้ผม ผมจะขอบคุณมากๆเลยครับ

ขอบคุณมากครับ

คิดว่าได้ น่ะ

Comment

Crosshair II สามารถใส่ Phenom II Deneb 3.0 G ได้แน่นอนครับ เพราะPhenom II Seriesนี้รองรับ DDR2/1066 ครับเ ท่านั้น เราอย่าเพิ่งไปมองว่าเป็น Socket แบบไหน AM2+หรือAM3 เพราะทางAMD เองยังไม่แน่นอนเรื่องชื่อ Socket
      ถ้าเราคิดถึงเรื่อง DDR3/1333จะเป็นในส่วนของPhenom II ในSeries 925แ ละ945 ครับ ที่จะรองรับซึ่งก็หมายความว่าต้องเปลี่ยนบร์อดใหม่ที่รองรับDDR3หรือยังคงใ ช้บอร์ดเก่าที่เป็นDDR2เพราะ Phenom II ในSeries 925แ ละ945 รองรับทั้งDDR2และDDR3ครับ

Comment

am3 ใส่กะDDR2ได้หรอ

Comment

Originally posted by niCe_guY View Post
          Crosshair II สามารถใส่ Phenom II Deneb 3.0 G ได้แน่นอนครับ เพราะPhenom II Seriesนี้รองรับ DDR2/1066 ครับเ ท่านั้น เราอย่าเพิ่งไปมองว่าเป็น Socket แบบไหน AM2+หรือAM3 เพราะทางAMD เองยังไม่แน่นอนเรื่องชื่อ Socket
          ถ้าเราคิดถึงเรื่อง DDR3/1333จะเป็นในส่วนของPhenom II ในSeries 925แ ละ945 ครับ ที่จะรองรับซึ่งก็หมายความว่าต้องเปลี่ยนบร์อดใหม่ที่รองรับDDR3หรือยังคงใ ช้บอร์ดเก่าที่เป็นDDR2เพราะ Phenom II ในSeries 925แ ละ945 รองรับทั้งDDR2และDDR3ครับ
          ขอบคุณมากครับ

Originally posted by sunsun View Post
          ในเวป ASUS เค้าบอกว่า Support AM3 อ่าครับ เพียงแค่อัพ bios

Comment

Originally posted by sunsun View Post
            ได้ครับ ในตัวมันมีเมมคอลโทรล ทั้ง DDR2 และ DDR3

Comment

Originally posted by amcrew View Post
              ได้ครับ ในตัวมันมีเมมคอลโทรล ทั้ง DDR2 และ DDR3
              ตามนั้น

Comment

ใส่ได้ครับเพราะ AM3 ใส่ Socket AM2+ ได้
                เพราะ CPU มี Memory Controller ทั้ง DDR2 DDR3

แต่ถ้าเลือก CPU ก็ต้อง AM3 แน่นอนเพราะสามารถเปลี่ยนไปใส่บอร์ด AM3 ได้ด้วย
                ดีกว่าแน่นอนสำหรับอนาคต เพียงแต่ว่ามันจะมาขายช้ากว่าไป ราวๆ1เดือน

ไม่งั้นก็อาจจะราคาต่างกันครับ สำหรับผม ถ้าราคาต่าง เอาถูกกว่าแต่แรงเท่ากัน 555+

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากๆเลยครับ สงสัยต้องรอดูราคา ทั้ง Deneb 3.0 AM2+ กับ Deneb 3.0 AM3

Comment

Working...
                  X